Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Tranluong nói:
Bác xem khu vực mình có bao nhiêu hộ gặp trường hợp như bác, Nếu đông đông em nhờ ông anh Bên Sở Quy hoạch kiến Trúc tham gia vụ này. có mình bác thì hơi khó. có gì bác cư thông tin lại cho em nhé.
Em đã PM cho bác rồi đó bác ợ. Thanks bác nhé.

Tập Lái
25/11/11
5
0
0
Quên bác mất, để em thông tin cho ông anh xem tình hình bác giải quyết ổn ko nhé có gì em PM lại cho. Em cũng chưa biết được 80% không nhưng ông anh này cũng giỏi gỡ rôi lắm.

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Không biết mình có xui như bác không?
Hồi đầu năm nay mình có mua một miếng đất gần 100m2 (tách ra trong miếng dất gần 1000m2) trong đường 160, Tăng Nhơn Phú A, quận 9. Dân chúng ơ đây đã làm cơ sỡ hạ tầng đầy đủ , còn đường đi thì chuẩn bị tráng nhựa.. Đất này đã mới có sổ hồng (chung) rồi và đang chờ đóng thuế (vì đất lớn quá 200m2) để tách sổ và sang tên.Đùng cái, tháng 9, ông nhạc Viện Thành Phố ngỏ ý xin khoảng trên 10ha đất để xây nhạc viện, và miếng đất của em mua cũng nằm trong đơn xin đất của nhạc viện.
Cái sơ đồ của quận, hiện nhạc viện chỉ nằm bên kia đường, giờ tính thôn tính luôn bên này đường (có đất của em).
Khốn cái nhạc viện này mỗi năm chỉ tuyên có hơn 100 học viên, mà lại xin tới 10-15ha đất.. Thôi thì mục đích của ông nhạc viện này là gì thì có trời mới biết được. Nhưng ý kiến của ông Nhạc Viện này đã được bộ Văn Hóa - Thông Tin và Thể Thao chấp thuận đệ trình lên Thành Phố để xem xét, và hậu quả đầu tiên giấy phép xây dựng ở khu vực bên em đã bị tạm ngưng lại cho đến khi có quyết định chính thức của UBND Thành Phố.
Trong trường hợp mà UBND thành phố duyệt quy hoạch cho nhạc thì đất đó không thề nào đóng thuế sang tên được, em đành nhận lại tiền cọc gần 70% đem về. Xem như lỗ vì vàng và lãi xuất năm rồi cao quá..
Em cũng thấy tội cho mấy người dân sống ở đây lâu năm.. Đất này trước đó bị quy hoạch, rồi bỏ quy hoạch rồi lại bị mấy ông bộ Văn Hóa Du Lịch này xin xỏ.. Sau khi bõ quy hoạch thì dận chúng đã hùng tiền lại để xây cơ sở hạ tầng đầy đủ, ngay cả tiền làm đường cũng đã góp.. Vậy mà giờ họ phải chịu cảnh như vậy. Không biết mấy ông này nghĩ gì.
Còn em thì tốn gần cả năm mới kiếm được miếng đất ưng ý, rồi chờ gần 1 năm để được đứng tên rồi xây dựng ước mơ của em. Giờ giống như cá nằm trên thớt.

Tập Lái
3/4/12
1
0
0
Chúc mừng bác. Hiện đã bỏ qui hoạch nhạc viện TPHCM tại đường 160. Dân tình đang xây dựng nhà được rồi. Vừa mọc thêm 2 căn nhà 2 tấm tại khu vực này. Giấy phép tháng 3/2012 hẳn hoi. Nếu bác muốn xây thì xin giấy phép được rồi.
Tui cũng ở đường 160 đây. Đối diện quán Gió Sông.

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
nhattruong203 nói:
Chúc mừng bác. Hiện đã bỏ qui hoạch nhạc viện TPHCM tại đường 160. Dân tình đang xây dựng nhà được rồi. Vừa mọc thêm 2 căn nhà 2 tấm tại khu vực này. Giấy phép tháng 3/2012 hẳn hoi. Nếu bác muốn xây thì xin giấy phép được rồi.
cho em móc lên cái . hix. cách đây 1 năm em cũng đi nát mấy cái đường 160 182 210 gì gì đó .... định mua 1 miếng ở mặt tiền 160 .. k ngờ khu này nguy hiểm vậy hix.
Bác có thông tin gì ... post lên anh em tham khảo với

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
nhattruong203 nói:
giá đất khu này thế nào bác

Status
Không mở trả lời sau này.