Thảo Luật Chung Giấy tờ giả

11/6/11
156
928
93
cho em hỏi mấy phòng công chứng, dữ liệu liên kết với nhau phần nào ? vd khi công chứng họ sẽ tra thông tin chủ sổ hay thông tin bất động sản (số nhà, số thửa ...)
Cái này có lẽ hên xui, bác cũng biết hệ thống kết nối cntt nước Vịt là thế nào rồi đó he he

Hạng B1
18/11/15
77
133
33
Tp hcm
Giờ bọn làm giả nhờ nó có thông tin sổ hồng, tên, cmnd chủ trên đó.
Vậy nên nó phải làm giả nhiều thứ : sổ hồng, cmnd. Người đâu chỉ cmnd ko, nếu thiện chí bán thì bên mua có thể đòi xem thêm : Passport (khó giả số 1), bằng lái xe (PET thì khó giả số 2), sổ hộ khẩu (thêm niềm tin)...
Theo thứ tự có số 1 thì ko cần các số sau.
p/s : Bà giúp việc nhà em còn có passport, đã đi du lịch Singapore thì mấy anh bán nhà chục tỷ , tuổi < 50 mà ko có cái passport ...thì rất rũi ro. :(
Cái này dễ nhất nè.

Hạng B1
22/9/15
63
114
33
Công chứng viên mà còn bị lừa thì biết tin ai? Có ai có cao kiến gì chỉ giáo lại . Đọc xong tin này, thấy sợ quá, không dám mua bán .

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Topic rất hay. May mắn gặp lão làng chia sẻ nhiều kinh nghiệm. Bác @tà tà kiếm cơm có biết chiêu làm giả hợp đồng căn hộ / Dự án đất nền (chuyển nhượng bằng việc đi công chứng cái HĐ mua bán với CĐT) thì sẵn cho em út học hỏi với nhé.

11/6/11
156
928
93
Topic rất hay. May mắn gặp lão làng chia sẻ nhiều kinh nghiệm. Bác @tà tà kiếm cơm có biết chiêu làm giả hợp đồng căn hộ / Dự án đất nền (chuyển nhượng bằng việc đi công chứng cái HĐ mua bán với CĐT) thì sẵn cho em út học hỏi với nhé.
Về căn hộ thì mình ko rành vì chỉ chơi nhà dưới đất à. Thật ra cũng có vài người bạn mua căn hộ cũng cả 5-7 năm trước mà nhà bây giờ vẫn... chưa duoc giao nhà nên mình hãi ko mua căn hộ là vậy; biết đâu xui xui trúng mình thì bán muối luôn

Tập Lái
19/3/13
0
0
0
Bác Tà, e xin phép hỏi:
- Em bên bán, với giao dịch số tiền quá lớn (5-8 tỷ) , e ko thể ngồi tại VPCC đếm được, em yêu cầu bên mua tạo sổ tiết kiệm tại NH rồi khi giao dịch bên mua uỷ quyền tất toán sổ TK + HDMB giua 2 bên , liệu đây có là giải pháp an toàn ?

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Bác Tà, e xin phép hỏi:
- Em bên bán, với giao dịch số tiền quá lớn (5-8 tỷ) , e ko thể ngồi tại VPCC đếm được, em yêu cầu bên mua tạo sổ tiết kiệm tại NH rồi khi giao dịch bên mua uỷ quyền tất toán sổ TK + HDMB giua 2 bên , liệu đây có là giải pháp an toàn ?

Cần gì phức tạp thế... tiến ít thì khó chứ trên tỷ thì gọi phát là bên ngân hàng họ cho nhân viên xách máy ra PCC đếm rùi tự chở về luôn cho cụ mà.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Bác Tà, e xin phép hỏi:
Bác ngồi mà đếm hết 5-8 tỷ thì cũng phục bác luôn, với lại bác mang dzìa lỡ có thèn nèo theo dỏi nó cho một dao là toi.
Bác cứ yêu cầu bên mua làm trước sẳn cái uỷ quyên tại bank, khi nào công chứng thì bên mua báo cho bank, bank nó chuyển vào tài khoản cho bác, bank nó nhăn tin đã chuyển ghi rỏ nội dung...mà cái này bác phải coi cho kỷ cái tin nhắn đó có chính xác là từ bank hay không. Nếu cần thì có thể liên lạc với bank đó trước xin số phôn của bank đó để hỏi lại cho chắc ăn, rồi thì cứ ra bank đó muốn rút hay gửi gì thì tuỳ ý.
Cũng có thể khi công chứng xong mình vẫn giữ giấy tờ...rồi ra bank với bên mua...tiền trao cháo múc thế là xong. Chứ số tiền lớn thì bên mua cũng sợ phải mang đi đến phòng công chứng lắm bác.

Còn nếu làm như cách bác thì hoàn toàn yên tâm. Vì bên mua họ làm sổ tiết kiệm sẳn cho mình thì bên bank treo lại, khi nào công chứng xong rồi họ mới mở, mà khi công chứng xong thì phải có tin nhắn từ bank là đã...thành công...

Chỉnh sửa cuối: