Tư Vấn Chia Sẻ Giẻ lau xe!

Hạng B1
8/12/05
59
0
6
RE: Giẻ lau xe!

Hôm rồi tôi qua Metro thấy có bán hộp khăn lau xe ~35k VND; khăn màu vàng vàng; đã có bác nào dùng thử chưa? không biết có ổn không; nhờ các bác tư vấn giúp cái.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.840
113
46
Sài Gòn

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D 35k vnđ mà cũng cần tư vấn hả bác ????????? :D . 1 lần đi Metro là 1 lần khó, sao bác ko mua dùng thử luôn (nếu lau xe ko được tốt thì lấy lau bàn ghế ) :D Dạ iem xin hết :)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: hamzui

Iem thì rất ít khi lau xe, ko phải do chảnh mà nghĩ rằng lau khô ko có nước sẽ xước xe => xe dơ thì ra tiệm

Rửa xe -> lau khô bằng khăn -> Xe khô -> Lau bụi bằng chổi -> xe bẩn -> Rửa xe ....:D

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Khiếp các pác, liệu các pác tắm cho em nó bằng xà bông gi đó, có phải là baby không? Để cho xe bóng mượt :D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Cái khăn ở metro em dùng rồi, là loại khăn mà bác quanroll và bác nqp nói đến đó, rất OK. Cứ yên tâm đi bác.

Tập Lái
13/2/06
37
0
0

Chính xác luôn, tôi cũng đã thử mua ở metro rồi, chất lượng không khác loại ở SG gửi ra. Tuy nhiên thực sự cũng ít lau nên không có kết luận về độ bền

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Chàv chà, cái khăn chùi xe mà cũng phải mua tới 35K = giá 3 lần rửa xe... Thôi mang ra tiệm nó rửa cho xong...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Giẻ gì thì giẻ nhưng nếu lau hằng ngày thì chắc chắn da em nó sẽ bị xước, không nhiều thì ít, ngày qua ngày sẽ dẫn đến mất độ bóng.

Bởi vậy nên em thực hành như sau: hàng ngày chỉ lau kính cho sạch để thấy đường chạy thôi, không động đến da dẻ. Mỗi tuần tắm em nó một lần, nếu không dơ thì 2 tuần một lần, tắm nước thì kỳ cọ đỡ xước hơn tắm khô.

Đó là theo ý riêng của em :D

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

cái giẻ của em thì em dùng để lau sau khi đã rửa xe ngoài tiệm, và họ đã lau xe của mình rồi, khi đó mình tự dùng giẻ của mình check lại, và lau khô hoàn toàn, vì nói chung là họ không thể làm cẩn thận bằng mình được

ngoài ra những lúc mới rửa rồi đi một lúc về, bụi bám, em lấy chổi phủi sạch bụi, sau đó dùng cái giẻ đó và xô nước bên cạnh, vừa lau vừa giặt, cho xe lại bóng như vừa rửa xong

những lúc xe bẩn (đi 2-3 ngày) thì tất nhiên là ra hàng rửa chứ ko dùng giẻ lau rồi

@PickUp4WD và các bác: giẻ của em mua ở siêu thị Intimex cách đây 3 năm, giá độ 30-40k gì đó, dùng thường xuyên đến giờ vẫn ngon!! các bác cứ tìm giẻ nào có hộp nhựa đi kèm, trên vỏ có chữ CHAMOIS là chính nó đấy, thường là màu vàng

ngoài dùng làm giẻ lau thì em thấy bọn Tây nó còn dùng để tạo hình nữa, vì đặc điểm khi khô là cứng như bánh đa, nên họ nhúng nước, để vào khuôn và nắn bóp theo khuôn, đến khi khô là nó thành hình đúng như thế

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Thứ sáu này e sẽ mang vài cái giống bác quanroll :D nhưng to gấp đôi cho các bác dùng thử (free). Bác nào ra trước thì lấy, ra sau mà hết thì ... đợi lần tiếp theo. E cũng hay dùng như bác quanroll và bác Gấu (phải lau lại mặt trong của kính ngay sau khi rửa ở ngoài hàng).

Last edited by a moderator: