Tư Vấn Chia Sẻ Giẻ lau xe!

Hạng C
24/3/04
594
881
93
56
Biên Hòa - Vietnam
RE: Giẻ lau xe!

Trích đoạn: songlam

Chàv chà, cái khăn chùi xe mà cũng phải mua tới 35K = giá 3 lần rửa xe... Thôi mang ra tiệm nó rửa cho xong...

Bác rửa ở đâu mà rẻ vậy ta . Ở Bhòa bây giờ giá từ 30 - 35k/ xe 7chỗ, 4 chỗ cũng 25 k rồi - sao mắc thế nhỉ.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: Dodge

Chàv chà, cái khăn chùi xe mà cũng phải mua tới 35K = giá 3 lần rửa xe... Thôi mang ra tiệm nó rửa cho xong...

Bác rửa ở đâu mà rẻ vậy ta . Ở Bhòa bây giờ giá từ 30 - 35k/ xe 7chỗ, 4 chỗ cũng 25 k rồi - sao mắc thế nhỉ.
Ngã 3 Xuân Hồng - Trường Chinh ( Tân Bình - SG ) - 8K/xe 4 chỗ ! Nhưng em chưa vào rửa bao giờ [8D]!

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

Trích đoạn: henry tran

Hôm rồi tôi qua Metro thấy có bán hộp khăn lau xe ~35k VND; khăn màu vàng vàng; đã có bác nào dùng thử chưa? không biết có ổn không; nhờ các bác tư vấn giúp cái.

em dùng nhiều rồi, tốt ra phết, hút nước tốt, khi lau không để lại sợi vải và rất mềm.

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

cái này dùng được nhiều lần. nói chung là bền hơn khăn mặt mói rất nhiều.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Hê hê. 25k một cân áo may ô Nhật trắng tinh, thơm như xà bông, lau mội lần một cái, xong bỏ. 1 cân bác nào chăm lau cũng được 2 tháng. Ra dệt kim đông xuân trên phố Hòa mã mà mua. Trên cơ quan tôi toàn mua về lau máy bay đó.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50

Trích đoạn: atm

Trích đoạn: Dodge

Ngã 3 Xuân Hồng - Trường Chinh ( Tân Bình - SG ) - 8K/xe 4 chỗ ! Nhưng em chưa vào rửa bao giờ [8D]!
Giá này rửa thế nào vậy bác chứ gần siêu thị Bình Dân đường Quang Trung giá 5.000 đ nhưng gọi là rửa taxi.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Giẻ gì thì giẻ nhưng nếu lau hằng ngày thì chắc chắn da em nó sẽ bị xước, không nhiều thì ít, ngày qua ngày sẽ dẫn đến mất độ bóng.

Bởi vậy nên em thực hành như sau: hàng ngày chỉ lau kính cho sạch để thấy đường chạy thôi, không động đến da dẻ. Mỗi tuần tắm em nó một lần, nếu không dơ thì 2 tuần một lần, tắm nước thì kỳ cọ đỡ xước hơn tắm khô.
Ai bẩu bác tắm khô ? tắm phải ướt chứ, cái khăn đấy khô đi nó cứng như mo nang (vì bằng da mà). Đó là loại khăn chuyên dùng để thấm nước sau khi rửa xe.

Hạng B1
3/1/06
70
0
0
Ba dinh, Hanoi

Hôm qua vào Metro HN cũng tháy có bán loại khăn này (đung trong hộp màu vàng) ở quầy phía tay phải-trong cùng- từ cổng vào, giá ~ 37 k thì phải. Nghe các Bác nói công dụng loại này tốt thế hôm nào tiện thì mua vạy.