Hạng B2
8/4/19
424
364
66
tùy mức nhu cầu sử dụng có chở nhiều người không khi cuối tuần đi chơi ko thì múc em CRV , còn HRV và Cross thì cũng ok đó, tùy bác thích xe nào, em thì chọn Cross bản V là đủ dùng rồi...

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Đỉnh hơn wave anpha!
Sale Toy đi Wave Alpha nên chém ẩu, các cụ tin nó thì có mà đổ thóc giống ra ăn.
Corolla Cross bản HV đổ 500k xăng đi ngon lắm được 450 km thôi.

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Sale Toy đi Wave Alpha nên chém ẩu, các cụ tin nó thì có mà đổ thóc giống ra ăn.
Corolla Cross bản HV đổ 500k xăng đi ngon lắm được 450 km thôi.
Cũng có thể xe hybrid cho ra quãng đường dài hơn, đổi lại hao phí nằm ở số tiền chênh lệch giữa bản thuần xăng dầu và bản hybrid cũng như chi phí bảo trì bảo dưỡng và thay thế sau này.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Cũng có thể xe hybrid cho ra quãng đường dài hơn, đổi lại hao phí nằm ở số tiền chênh lệch giữa bản thuần xăng dầu và bản hybrid cũng như chi phí bảo trì bảo dưỡng và thay thế sau này.
Hybrid tiết kiệm là có thật nhưng bản HV đi khéo léo cũng tầm 5.5-6l/100km cụ ạ, bản V và G thì tầm 8-8.5l đường hỗn hợp.
Bản HV đi đường trường chả tiết kiệm được bao nhiêu bởi khi đó động cơ đốt trong phải kéo sạc cho ắc quy điện, cũng bởi vì vậy nên bản này chạy chậm trong phố thì rất êm nhưng nếu tăng tốc thì động cơ hơi ồn.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hybrid tiết kiệm là có thật nhưng bản HV đi khéo léo cũng tầm 5.5-6l/100km cụ ạ, bản V và G thì tầm 8-8.5l đường hỗn hợp.
Bản HV đi đường trường chả tiết kiệm được bao nhiêu bởi khi đó động cơ đốt trong phải kéo sạc cho ắc quy điện, cũng bởi vì vậy nên bản này chạy chậm trong phố thì rất êm nhưng nếu tăng tốc thì động cơ hơi ồn.
Uhm, Hybrid ưu tiên dùng trong phố rất tiết kiệm, đi đường trường nhiều thì không tiết kiệm gì cả

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Chính xác đó bác. Subaru Forester 2.0 iL là 1 lựa chọn vô cùng đáng giá trong phân khúc ~900tr. Tiếc là em nó xấu, nên dân chúng chê thôi rồi, và vì vậy nên ê sắc ế.... SAWD của Subarru là bá đạo nha.
thêm cái máy 2.0 mà công suất hơi nhỏ, đạp ko phê, crv 1.5 mà đạp phê hơn nhiều. subaru mà nâng cấp cái máy 2.0 turbo 200hp thì cháy hàng ngay. mọi thứ còn lại subaru cũng ổn mà, rộng rãi, thoải mái, tầm nhìn tốt.

Hạng B1
24/10/14
50
143
33
38
HRV giá ko tương xứng với sản phẩm. Cao quá đáng. Toy cross bản hybrid là ổn và tiết kiệm nhất. Còn CRV to rộng hơn hẳn 2 ông kia. Nếu bác tiền nhiều thì e vote CRV, còn nếu quan trọng tiết kiệm xăng (do đi cũng nhiều) thì nên lấy bản hev của Cross.