Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Đương nhiên là K3 rồi. Tiền thân của Cruze là Daewoo Lacetti, không thể sánh bằng K3. Mà nếu là K3 2.0 càng tuyệt.

Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
Cruze chỉ đc cái form hầm hố tí nhưng chất thì ko thể so sánh với K3 đc. Bác nên test drive qua 2 dòng này rồi quyết định. e khuyên chân thành nên chọn K3

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em đề nghị bác chủ:
- Vào box KIA mở 1 thớt xin tư vấn, nội dung y chang thớt này
- Vào box GM mở tiếp 1 thớt nữa, nội dung y chang

Sau khi có 2 câu trả lời chắc chắn khác nhau, bác quay lại thớt này "đẽo cày" tiếp :D

Em dzọt

• Like
Reactions: Kukoom
Hạng D
30/4/14
1.139
16.545
113
chào vả nhà, em là lính mới tinh tươm, đang tìm 1 bé vợ 2, bữa giờ đang phân vân căng óc vì ko biết nên chọn bé nào giữa K3 và Cruze 2014, tìm hiểu cũng nhiều, test xe cũng có, thấy cả 2 đều ngang nhau đc này mất kia (thế mới khổ)... Nay em mạo mụi lập topic này nhờ các bác đi trước cho em xin chút lời khuyên. Mục đích mua xe đi làm hằng ngày, cuối tuần xuống q9 thăm gia đình, thỉnh thoảng chở các cụ đi vũng tàu đổi gió tí ạ...
p/s: em dự là chạy 3-5 năm là đổi xe mới ạ, xin các bác cho em xíu lời khuyên... Thanks
Mỗi xe có cái này cái kia, bác mà lên đây hỏi thì fan của từng dòng xe sẽ nhảy vào tư vấn và làm bác loạn não luôn đến mức có thể làm bác thay đổi sang chọn 1 chiếc mới mà bác chưa từng biết :D hoặc làm cho bác thay vì phân vân giữa 2 chiếc trên sẽ thành phân vân giữa 4-5 chiếc nên sẽ đau đầu hơn :D

Do đó, mình nghĩ bác tự cảm nhận sẽ tốt hơn, chọn 1 chiếc xe nào mà làm hài lòng tất cả các nhà đầu tư và người sử dụng nhất. Tham khảo ý kiến người nhà (người bỏ tiền, người sử dụng) để cùng thống nhất chọn 1 chiếc để sau này không được ý kiến ý cò, không nói lời hối tiếc, ...

Bác chỉ dự định đi 3-5 năm đổi xe thì chẳng cần lo gì đâu, vừa hết bảo hành thôi, chắc cũng không xui đến nỗi trúng chiếc bị lỗi (tỷ lệ rất thấp).
:3dtanghoaheo:
Mình đã tự nghiên cứu, tự tìm hiểu và tự quyết định mua, không dám lên đây xin tư vấn của các bác :3dcuoi: