Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Mình không phải là fan của hãng nào hết, nhưng mình có ông anh bên Pháp ổng toàn mua toy thôi. Mình hỏi ổng sao không mua Peu, ổng nói Toy bền và phụ tùng dễ thay hơn. Mình đơ với ổng luôn!!!:3dcuoi:

Tập Lái
2/7/14
21
8
3
35
Sâu hẹn em sang tuần lái thử 508 rồi quyết luôn bác ạ! Thấy phiền mấy bác ghê :((((
Chúc mừng Bác có một lựa chọn hợp lý , hy vọng bác có vài tấm hình thử xe và review cảm giác cho anh em đỡ căng thẳng . :3dyte:

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nếu bác hỏi câu này trước khi Toy nâng cấp an toàn cho Camry vào năm 2015 thì em chắc chắn sẽ chọn 508.
Vì em không chịu nổi bỏ ra 1,4 tỉ mua 1 con Camry chỉ có 4 túi khí và không có cân bằng điện tử, nhưng qua năm 2015 Toy đã nâng cấp Camry lên 7 túi khí(chưa bằng bản base ở Mỹ và đi sau Ford VN khoảng 3-4 năm) và có cân bằng điện tử.
Nên nếu ở VN, tài chính chắt chiu mãi mới mua được xe thì nên mua Camry, và còn độ tuổi nữa, trông già già thì đi Camry cho lành.
Còn anh nào tài chính kha khá, đi xe cho nó phục vụ mình và không quan tâm đến người khác nói gì thì mua 508 cũng hay. Vì nó cũng là xe bình dân, cũng sẽ lành thôi, không hỏng kiểu Merc, Lex,BMW đâu. Mà máy 1,6l turbo với moment xoắn cao ở vòng tua thấp cực kỳ hợp đường VN mà ăn xăng chắc chắn ít hơn máy camry 2.5l.
Nhiều bác so xe Toy ở Mỹ với Toy ở VN. Nếu ở Mỹ em cũng sẽ chọn Toy vì nó rẻ mà bền. Còn ở VN thì Toy hơi ảo. Xe lắp giá bán ngang xe nhập khẩu và đắt hơn xe lắp khác khoảng 20-30%.
Ở Mỹ mà Toy bán đắt hơn các hãng khác 20-30% thì đảm bảo bán cho ma, nhưng ở VN thì thương hiệu Toy quá khủng khiếp.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Mình không phải là fan của hãng nào hết, nhưng mình có ông anh bên Pháp ổng toàn mua toy thôi. Mình hỏi ổng sao không mua Peu, ổng nói Toy bền và phụ tùng dễ thay hơn. Mình đơ với ổng luôn!!!:3dcuoi:
Chuẩn cụ ơi, Toy bền và thay thế rẻ là trên toàn thế giới rồi. Nhất là người Việt thì dù ở đâu trên trái đất này đều thích xài đồ Nhật
Như ở Mỹ Camry cũng bán chạy nhất, nhưng vấn đề là ở Mỹ Camry nó rẻ ngang các xe bình dân khác.
Còn ở VN camry nó đắt hơn xe bình dân cùng phân khúc đến 30% (nếu cùng là xe lắp) nhưng bán vẫn chạy. Thật ra Toy có tăng giá 50% thì vẫn bán tốt :). Ở nước ngoài Toy mà đắt hơn 30% thì không bán được đâu.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác viết chuẩn nè.....
mấy ông thần kia thì chúi đầu vào so P. nhập khẩu với T.liên doanh về chi tiết kỹ thuật xe. nếu đúng các anh phải so hàng nhập với hàng nhập

Riêng về giá thì ... tùy ý định người mua ... chả có gì phải đem ra bàn.
Vì chính các bác khi kinh doanh cũng sẽ bán theo kiểu kéo giá lên nếu vẫn có nhiều người mua

Nếu bác hỏi câu này trước khi Toy nâng cấp an toàn cho Camry vào năm 2015 thì em chắc chắn sẽ chọn 508.
Vì em không chịu nổi bỏ ra 1,4 tỉ mua 1 con Camry chỉ có 4 túi khí và không có cân bằng điện tử, nhưng qua năm 2015 Toy đã nâng cấp Camry lên 7 túi khí(chưa bằng bản base ở Mỹ và đi sau Ford VN khoảng 3-4 năm) và có cân bằng điện tử.
Nên nếu ở VN, tài chính chắt chiu mãi mới mua được xe thì nên mua Camry, và còn độ tuổi nữa, trông già già thì đi Camry cho lành.
Còn anh nào tài chính kha khá, đi xe cho nó phục vụ mình và không quan tâm đến người khác nói gì thì mua 508 cũng hay. Vì nó cũng là xe bình dân, cũng sẽ lành thôi, không hỏng kiểu Merc, Lex,BMW đâu. Mà máy 1,6l turbo với moment xoắn cao ở vòng tua thấp cực kỳ hợp đường VN mà ăn xăng chắc chắn ít hơn máy camry 2.5l.
Nhiều bác so xe Toy ở Mỹ với Toy ở VN. Nếu ở Mỹ em cũng sẽ chọn Toy vì nó rẻ mà bền. Còn ở VN thì Toy hơi ảo. Xe lắp giá bán ngang xe nhập khẩu và đắt hơn xe lắp khác khoảng 20-30%.
Ở Mỹ mà Toy bán đắt hơn các hãng khác 20-30% thì đảm bảo bán cho ma, nhưng ở VN thì thương hiệu Toy quá khủng khiếp.

• Like
Reactions: comrang
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Xe đạp lane riêng ko sao! E đi xe Đức nên khách quan!
Vậy hả?
Em rất ngưỡng mộ những người đi xe Đức, vì họ giàu, họ chịu chơi, phóng khoáng...
Anh đi xe Đức thì không nên thù hằn cái hiệu xe chiếu dưới (Toyota) như vậy.

• Like
Reactions: souri