Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen
Vì công việc nên em phải xài linux.
em setup thằng Fedora core 3(4 disk) vào con IBM T41, nhưng cái DVD này chạy rất tệ ,đến đĩa 2 nó nóng thì nó kg đọc nữa. em cài bộ nào cũng vậy.
em có cái CD của máy để bàn và cái external box, định dùng Ổ CD ngoài cắm vào cổng USB. Cũng kg được vì ngoài DOS kg nhận được cổng USB.
Vậy em phải làm sao!! em mù mịt quá.[8|]
Mong Mấy Bác chỉ giáo,

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Giúp cài Linux

Hình như nó cái đĩa CD, khởi động bằng đĩa CD là nó ra giao diện Linux luôn, không cần cài đặt gì cả. Pác ra mấy tiệm vi tính chắc có...

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Bác tìm cái CD không mà cài, mấy cái DVD hay bị nóng -> chết lắm. Nếu bác ở HCMC thì gặp mình cho mượn mà cài.

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

@songlam: em kg hiểu ý bác, làm sao mà kg cần cài đặt mà lại dùng bằng CD, nếu em cài đặt phần mềm nào khác trên nền linux thì sao??[8|].
@Sịa: Vậy Không có cách nào khác hả Bác. Cảm ơn Bác cho em mượn Cái CD để cài , nhưng cái máy này em vừa được chuyển giao nên chưa rành lắm , em có thể đem đến để nhân viên của Bác gíup em gắn CDvào và setup luôn được kg?

Hạng B1
21/7/04
84
8
8

Sao bác không cài fedora core 4, đây là bản mới nhất mà.

Khi nó bị lỗi, bác vẫn có thể chọn ignore, nó sẽ tiếp tục (có thể bác phải ignor vài chục lần), nhưng cuối cùng vẫn thành công, vẫn chạy được (tôi bị như vậy khi cài đặt trên cả desktop lẫn destop, nhưng ignor vô tư)

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Vấn đề lỗi không phải ở dĩa CD mà ở ổ đĩa bị nóng không đọc nữa bác ơi.

@gialang: ok, khi nào bác qua thì gọi cho em.
Trích đoạn: MiniCooper

Sao bác không cài fedora core 4, đây là bản mới nhất mà.

Khi nó bị lỗi, bác vẫn có thể chọn ignore, nó sẽ tiếp tục (có thể bác phải ignor vài chục lần), nhưng cuối cùng vẫn thành công, vẫn chạy được (tôi bị như vậy khi cài đặt trên cả desktop lẫn destop, nhưng ignor vô tư)

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

Đem đến trạm bảo hành số 219 Nguyễn Văn Luông, Quận 6 nói là bạn của anh Khoa.

Hoặc mang đến VP giao dịch lầu 3 số 3 đường 3/2, kế bên Maximark
Cảm ơn Bác nhiều lắm, sáng mai em sẽ đem đến liền, nhưng em đến chổ nào thì có Bác (Nhà em ở Bình Thạnh). vào điện thoại Bác số nào??
thanks

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Điện thoại của em số: 0983770506. Bác nhớ gọi trước vì NV của em nó không dám cho mượn đồ và cũng không biết Sịa đâu.

Trích đoạn: GiaLang

Đem đến trạm bảo hành số 219 Nguyễn Văn Luông, Quận 6 nói là bạn của anh Khoa.

Hoặc mang đến VP giao dịch lầu 3 số 3 đường 3/2, kế bên Maximark
Cảm ơn Bác nhiều lắm, sáng mai em sẽ đem đến liền, nhưng em đến chổ nào thì có Bác (Nhà em ở Bình Thạnh). vào điện thoại Bác số nào??
thanks

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Trích đoạn: GiaLang

em có cái CD của máy để bàn và cái external box, định dùng Ổ CD ngoài cắm vào cổng USB. Cũng kg được vì ngoài DOS kg nhận được cổng USB.

Sao lại ko nhận, bác vào bios sẽ có chỗ chỉnh đặt khởi động đầu tiên là CD. Sau đó bác nhét đĩa vào, khởi động là ra ngay set up của Fedora. Sau đó nó sẽ cho bác select driver để cài, bác chỉ việc chọn usb external CD là ok [8D] Em cài khoảng gần 10 máy cho trung tâm em kiểu này chán rồi :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

TO Bác Mưa Rào: Em dùng cái external box, bỏ cái đĩa boot lê hòang vào để boot nhưng kg được.
Sau khi đọc bài của Bác thì em kg ngờ đĩa cài Linux nó đã attach driver USB rồi , nên nó nhận ra liền . Cuối cùng thì em đã setup xong rùi , vậy là kg làm phiền Bác Sịa rồi!!!
Cảm ơn 2 Bác .

Last edited by a moderator: