Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Mấy quán nhậu tìm các đơn vị làm sao cho rẻ, che phòng là đc chứ quan tâm chất lượng nhiều lắm đâu mà ko rỉ. Với lại xài hàng Trung Quốc rỉ là đúng rồi.. Ở đó toàn nước tiểu ko sao mà ko gỉ đc
bởi vậy mình mấy nói lựa đồ tốt đó bác, tuy nhiên nếu cùng tầm giá rẻ bác làm cửa nhôm thì vẫn bền hơn đó chứ, cao cấp thì cái nào cũng được, thích thì nhích.

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
bởi vậy mình mấy nói lựa đồ tốt đó bác, tuy nhiên nếu cùng tầm giá rẻ bác làm cửa nhôm thì vẫn bền hơn đó chứ, cao cấp thì cái nào cũng được, thích thì nhích.
Mà bác so sánh cũng khập khiểng quá bác.. Toilet giờ bác xài gỗ , nhôm còn hư huống gì sắt..

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Mà bác so sánh cũng khập khiểng quá bác.. Toilet giờ bác xài gỗ , nhôm còn hư huống gì sắt..
bác đọc ko rõ rồi bác ơi, ở đây mình nói cửa nhựa lõi sắt, chứ ko phải cửa sắt, ít là cửa nhựa lõi sắt mà loại dỏm thì ko nên xài

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Thì cửa nhựa đó bác. Còn lõi thép nằm khép kín bên trong sao rỉ đc.. Rỉ ở đây là rỉ phụ kiện..
em cũng ko nhớ nó gỉ cái gì nữa chỉ thấy là sét gê lắm, mà phụ kiện hình như nó bằng vật liệu không gỉ vì ở bên ngoài mà bác, nên mình nghĩ là nó rỉ cái lõi trong lây ra do thi công bao che không kỹ hay sao đó, nếu bác làm vật liệu nhôm cho dù có rẻ tiền cũng ko sợ vấn đề này, nếu làm giá tầm dưới 1,5 triệu thì mình nghĩ nên làm nhôm hơn nhựa.

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
em cũng ko nhớ nó gỉ cái gì nữa chỉ thấy là sét gê lắm, mà phụ kiện hình như nó bằng vật liệu không gỉ vì ở bên ngoài mà bác, nên mình nghĩ là nó rỉ cái lõi trong lây ra do thi công bao che không kỹ hay sao đó, nếu bác làm vật liệu nhôm cho dù có rẻ tiền cũng ko sợ vấn đề này, nếu làm giá tầm dưới 1,5 triệu thì mình nghĩ nên làm nhôm hơn nhựa.
tha em.. đừng phá em nữa bác, bác nói chuyện tào lao quá.

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
tha em.. đừng phá em nữa bác, bác nói chuyện tào lao quá.
hihi sorry bác, đâu biết bác trong nghề, nếu bác trong nghề thì hướng dẫn thêm cho ACE về chất lượng cho rõ thêm, e thì ko còn nhu cầu xây nhà nữa nên chỉ trao đổi cho vui thôi, không có ý phá gì đâu nhé.

Tập Lái
24/6/15
0
9
2
40
Nhà mình sắp tô xong rồi đến bây giờ vẫn chưa biết dùng loại cửa gì. Nhà mình thì thiết kế theo kiểu hiện đại. Các bạn đã từng xây nhà tư vấn giúp mình với.
1. Cửa nhôm việt Pháp vân gỗ
2. Cửa gỗ tự nhiên căm xe, xoan đào....
3. Vvvv...
Giúp mình với gấp quá rồi
Cam ơn mọi người nhiều

• Like
Reactions: tuanhue
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Nhà mình sắp tô xong rồi đến bây giờ vẫn chưa biết dùng loại cửa gì. Nhà mình thì thiết kế theo kiểu hiện đại. Các bạn đã từng xây nhà tư vấn giúp mình với.
1. Cửa nhôm việt Pháp vân gỗ
2. Cửa gỗ tự nhiên căm xe, xoan đào....
3. Vvvv...
Giúp mình với gấp quá rồi
Cam ơn mọi người nhiều
Bác kêu nhà thầu tư vấn rồi post lên đây, sẽ có nhiều anh vào ném đá :D
Chứ hỏi tư vấn hông anh nào dám nói đâu :)

Hạng B1
22/5/16
77
3.532
103
Cửa nhôm e thấy bên ngoài họ làm nhôm đài loan xinhue j đó mà có 700-800k/m2, phù hợp để làm cửa sổ, e cũng đang consider loại này, nhôm dày 1ly. Bác chủ có thể tham khảo thêm.