Hạng D
Tình hình do em cài máy sang win 7 nên không dùng được Outlook nữa, em chuyển sang dùng thunderbird. Sau khi cài thunderbird xong, em thiết lập các địa chỉ Gmail vào thunderbind thì rất dễ dàng, nhưng khi em cài tiếp địa chỉ email fpt.vn thì không được. Bác nào biết cách cài giúp em với, cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Dot
Hạng B2
29/9/09
294
3
43
Ủa tui đang dùng Win7 và outlook bình thường mà, sao lại win7 ko dùng được outlook?

Hạng D
12/3/10
1.119
6
38
45
HCM
docs.google.com
Nếu bác sài Win7, thì Outlook Express bị gở ra rồi không còn nữa đâu bác ah, nó chỉ có trong Win XP trở xuống thôi.
---> Vì thế, từ Win 7 , Vista....trở lên thì nên duyệt bằng Microsoft Outlook, Nó nằm trong bộ office 2003 hay 2007 ( tùy theo bác thích cài cái nào )

Nếu đã có Microsoft Outlook ( Không phải Outlook Express ) , bác cứ add new account bình thương theo hướng dẫn của phần mềm. Nếu bị báo lỗi, em nghĩ bác cho dòng lỗi đó lên đây, có lẽ dễ hơn.

Chúc bác thành công.

Hạng B2
18/4/08
329
12
18
36
www.vhost.vn
Thunderbird cũng tiện, em dùng 6 năm nay rồi. Outlook theo win thì ko pro, sau này qua win 7 thì có windows live mail có cải tiến hơn.

Hạng D
cảm ơn các bác, sau một buổi lọ mọ em đã cài được hộp thư fpt vào Thunderbird, Thunderbird phiên bản mới em thấy được lắm có tiếng việt nên cũng tiện.

Hạng B2
18/4/08
329
12
18
36
www.vhost.vn
Đúng rồi bác, phiên bản mới check mail theo tab cũng tiện. Còn về ngôn ngữ thì trước giờ dùng tiếng anh nên nhiều khi cài phải phần mềm tiếng việt em đọc ko hiểu. :D