Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Thưa các bác!!! em có cái ổ cứng 250Gb đột nhiên bì gì đó mà trong Bios cũng không nhận. Vì dữ liệu cũng không quan trọng nên cũng đở nhưng chỉ tiếc là cái ổ cúng nó còn mới. Có bác nào rành về vụ này thì giúp em sửa với. Các bác có thể tư vấn cho em những cái nguyên nhân nó bị hư không . Có nên sửa không( vì em nghe nói ổ cứng hư mà sửa thì khỏng 1 tháng sau là nó hư lại). Em thank các bác trước

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
ổ gắn ngoài hay gắn trong vậy pac?
Ổ gắn trong nếu cấp điện nghe cơ chạy êm, không phát tiếng kêu lọc cọc gì trong đó thì kiếm cái ổ y chang vậy, gỡ mạch gắn qua là chép dữ liệu tốt thôi.
cố gắng tự xử, còn muốn sửa thì kiếm chỗ thân quen. Ổ cứng mà đi cứu dữ liệu hay gặp thầy lang vườn - bệnh ko khỏi mà tiền vẫn mất đấy lạng quạng đi tong hết dữ liệu.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
kiểm tra lại dây nhợ đi bác,tháo nó ra cũng ko khó lắm đâu.coi có thằn lằn chuột bọ gì mò vào xxx ko :D em thấy tụi nó chui vào máy in hoài hà

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Em thank các bác đã tư vấn cho em. Tình hình là em mang nó qua máy khác cũng không nhận nốt. Hôm nay mang lên chỗ bảo hành nó đổi cho em lun cái mới. Mừng hết lớn

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam
Ổ cứng chỉ quan trọng cái dữ liệu bên trong. Nếu dữ liệu không có gì cần thiết thì mang lên bảo hành như bác là OK rồi.

Những ổ cứng cho PC có nhà phân phối chính thức ở Việt nam như Seagate, Western Digital bây giờ hãng, nhà phân phối bảo hành 3 năm hết. Nhưng các cửa hàng vi tính chỉ bảo hành cho mình 1 năm thôi, nếu muốn 3 năm nhiều cửa hàng họ bắt trả thêm mấy USD nữa. Do đó nếu hết 1 năm bảo hành ở cửa hàng, 2 năm còn lại thì cứ mang lên nhà phân phối bảo hành tiếp đừng thay cho uổng, vì nếu còn bảo hành họ đổi cho cái mới luôn!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/5/05
15
0
0
Để đề phòng ổ hỏng mất dữ liệu quan trọng em khuyên bác nên dùng các dịch vụ sao lưu trực tuyến. Có 2 dịch vụ rất tốt là DropBox và LiveMesh của Microsoft, hoàn toàn free và tốc độ rất nhanh.