Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Cháo bác.
Bác cho em hỏi xe bác là captiva may xăng hay dầu, nều là captiva máy dầu thì nó bị một cái lỗi ở phần nhận tín hiệu nhiệt độ nước làm mát sai nên hộp điề khiển không điều khiển phùn dầu hoặc có thì với áp suất phun dầu thấp thì động cơ không thể nổ được, nếu là máy xăng thì do bơm xăng bị mất áp nên cũng không thể nổ máy được, do bơm xăng trong thời gian sử dụng và phân do chất lượng xăng của việt nam thì đễ làm cái lọc trong bơm xăng bị ngẹt đẫn tới bơm không giữ được áp trong hệ thông, nên gây ra hiện tượng khó nổ vào buổi sáng, nếu nặng hơn đối với captiva xăng thì chỉ cần các bác đậu xe ăn sáng uống cafe một lúc là đề cũng khó nổ rồi.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
bác jackytransmission ah mày dầu rất khó chịu bác ah các cảm biến nhiệt độ nước làm mát một phân gây ra hiện tượng khó nổ ở động cơ captiva Diesel cộng thêm bơm chỉ một phần thôi và còn nhiều nguyên nhân khác.

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
có dịp đem xe vào sàigon e tri cho chi phí k cao lăm đâu. e thấy đa phần ở hãng là báo làm đại tu máy k hà nên chi phí rất cao e thấy k cần thiết phải tốn kém vậy đâu. LH: 0907595606 ĐẢM BẢO 1 CÁI NỔ
Bác này siêu quá, hy vọng bác chủ tìm đúng pháp sư hehehe....

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các Bác. nếu tiện các bác ghé qua chỗ chúng em kiểm tra và làm cho bác, bệnh này bọn em cũng đã gặp qua rồi hồi bọn em còn làm trong Hãng cũng gặp mấy trường hợp như bác rồi

Tập Lái
20/3/11
15
15
3
Tphcm
Tình hình là con cap mấy dầu đời 2009 của nhà em đã đi được 4 vạn km, lúc đầu đi rất tốt nên ko có gì phàn nàn cả. Nhưng dạo này cứ mỗi sáng là bị hiện tượng đề khó nổ, có hôm ko nổ được. Nhà em ở Đà Nẵng đưa vào đại lý GM Thành Hưng thì nó vẽ đủ thứ, đưa cái hóa đơn sửa chữa giá trên trời. Vậy anh em OS ai biết xe em bị lỗi gì và khắc phục như thế nào chỉ dùm em , em xin cảm ơn.!!
Bác còn đi xe Cap máy dầu không? Bác đã khắc phục được tình trạng chậm nổ buổi sáng chưa?

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
2009 mà mới có 4van thôi á. Máy dầu bác quất tẹt đi để dành dưỡng xe quá thêm bệnh bác à

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
2009 mà mới có 4van thôi á. Máy dầu bác quất tẹt đi để dành dưỡng xe quá thêm bệnh bác à
Chào bác. captiva máy dầu thì chỉ chạy được khoảng 4-5 vạn là phải câu thêm relay để làm giả tín hiệu của cảm biến nhiệt độ nước làm mát gửi về hộp ECM thì động cơ mới có thể nổ được.

• Like
Reactions: hoa 9260