Hạng D
23/10/18
1.131
23.160
113
40
sao bài như này mod cũng duyệt nhỉ, xe có vấn đề phải ra gara chứ nói mỗi điều hoà ko mát ntn mà phán đc bệnh thì siêu quá
Diễn đàn về xe hơi, cứ cái gì liên quan đến xe đều được lên bài! Khi nào đăng bài về xe đạp mod mới xem xét có cho đăng không!
Ps : Mod nhờ nhắn.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.160
113
40
View attachment 2117775

Dear các bác,

Nhà em có con Ranger Wildtrak 3,2 date 2016 ít đi. Odo mới tạm đến 29k. Lúc mới mua đến giờ điều hoà cũng tạm. Nghĩa là cũng mát nhưng ko được lạnh sâu như những con Ranger khác của bạn bè em.

Đến nay em nó bỗng dưng không làm lạnh được bên phụ nữa. Chiều sưởi thì vẫn hừng hực nhưng làm lạnh thì chỉ thổi gió chứ ko mát một tẹo nào. Bên tài thì vẫn mát nhưng yếu hơn.

Em thường xuyên tụ vệ sinh lọc gió và bảo dưỡng chung ở hãng còn riêng điều hoà chưa bảo dưỡng lần nào.

Nay nó bị vậy em mà gần tết tới đít rồi em ko mang đi đâu đc.
Các bác làm ơn bắt bệnh sơ lược giùm em những khả năng có thể xảy ra để sang năm đối phó với ạ.

cảm ơn các bác. Chúc các oser thật nhiều sức khoẻ.
Anh cứ bật chế độ auto 1 lúc, rồi điều chỉnh lại nhiệt độ và gió là nó lại bình thường ah!

• Like
Reactions: temdl84
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Mình cũng đi ford và dàn lạnh của nó chỉ MAD chứ không lạnh ! Nguyên nhân do van tiết lưu dàn lạnh hư. Phải thay cái đó mới lạnh. Còn vụ bên lạnh bên không thì xem lại là có bị kẹt cửa gió lạnh trong dàn lạnh/sưởi không và có khăn giấy, nylon, khẩu trang, giấy vụn... vô tình lọt từ hộp đựng đồ ( gloves box) vào đường gió trong của máy lạnh không ?

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Mình cũng đi ford và dàn lạnh của nó chỉ MAD chứ không lạnh ! Nguyên nhân do van tiết lưu dàn lạnh hư. Phải thay cái đó mới lạnh. Còn vụ bên lạnh bên không thì xem lại là có bị kẹt cửa gió lạnh trong dàn lạnh/sưởi không và có khăn giấy, nylon, khẩu trang, giấy vụn... vô tình lọt từ hộp đựng đồ ( gloves box) vào đường gió trong của máy lạnh không ?
Dàn lạnh ford mà mấy ổng bảo k lạnh. Trưa nóng 40 độ mở max 1 hồi sun cả vòi :D ban đêm chỉ dám để gió số 1. Mà để tự động thì k mát thật bác ạ, vì trưa nắng ở ngoài hắt vào rất rát.

Tập Lái
8/2/17
7
0
1
Bình Tân, HCMC
Xe mình Wildtrak 3.2 cuối 2016, ODO 66k cũng bị không lạnh bên tài tầm 1 tuần, đã thử các kiểu chỉnh... Chuẩn bị đem ra Ford kiểm tra lại đây.

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Dàn lạnh ford mà mấy ổng bảo k lạnh. Trưa nóng 40 độ mở max 1 hồi sun cả vòi :D ban đêm chỉ dám để gió số 1. Mà để tự động thì k mát thật bác ạ, vì trưa nắng ở ngoài hắt vào rất rát.
Dàn lạnh Ford mà không làm lại đố hạ tới 3 độ C ở cửa gió đấy , hạ tới 6 độ C là may. Do van tiết lưu cả đấy. Chưa kể Ford Ranger/Everest mẫu cũ không có quạt làm mát cưỡng bức giàn nóng khi đi trời nắng kẹt xe khắc biết nóng cỡ nào. Muốn lạnh sâu thì phải làm lại van tiết lưu dàn trước (van vuông) và gắn thêm quạt làm mát cưỡng bức cho dàn nóng.
Giúp em, điều hoà bên phụ Ranger Wildtrak 3.2 không làm lạnh

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/11
137
2.130
93
Phần lớn là do thiếu ga. Đưa qua gara kiểm tra xem có chỗ rò ga ko, nếu ko có thì nạp ga bổ xung.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Em thấy em có 2 chiếc ford
1 Ford Everest 2014 máy lạnh teo buốt luôn mà 101,000km rồi vẫn v
2 Ford Ranger 2019 XLS máy lạnh cx v lạnh teo luôn.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Ford lạ thật...!!! Đã ra Raptor rồi còn nâng cấp dòng thấp tiếp tục...!!!

Hạng B2
17/9/13
147
96
28
Em vừa lấy em wildtrak 2014 và cũng bị chính xác bệnh này. Bên tài thì lạnh bên phụ thì ko thấy lạnh. Đang định ra hãng đây, ko ngờ nhiều bác bị mà toàn ranger bị. Các bác khác ko đi ranger chắc không bị đâu. Đúng là lạ kỳ. Hóng các bác đã đi hãng.