Hạng B2
27/2/07
164
1
16
Chào các bác,
Bác nào có hoặc biết download driver đó ở đâu xin giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Em đang dùng win7 64bit và máy in canon LBP2900 nhưng không cần cài driver gì hết, em cài win 7 xong cắm máy in vô nó hỏi dĩa cài đặt window, em bỏ DVD win7 vô lại là nó tự tìm driver và tự nhận luôn mà bác; bác xem lại khả năng bản win7 của bác bị lỗi hay sao đó.

Hạng B2
27/2/07
164
1
16
dangquoctuan nói:
Em đang dùng win7 64bit và máy in canon LBP2900 nhưng không cần cài driver gì hết, em cài win 7 xong cắm máy in vô nó hỏi dĩa cài đặt window, em bỏ DVD win7 vô lại là nó tự tìm driver và tự nhận luôn mà bác; bác xem lại khả năng bản win7 của bác bị lỗi hay sao đó.

Cảm ơn bác nhiều, vấn đề như vầy : cái máy laptop em mới mua nó cài sẵn win 7 home 64 bit, em cắm máy in vào nó từ chối không nhận, bây giờ chắc em phải chạy ra mua cái DVD giống bác để cài máy in xem sao.

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Theo thói quen khi xài XP thì lúc gắn thiết bị ngọai vi vào là chúng ta sẽ cài ngay ấi driver của thiết bị ấy. Với các thiết bị ngọai vi rất thông dụng như máy in thì trong win7 đã có sẵn driver máy in của hầu hết các hãng và các đòng máy.
Vì vậy theo em: remove cái driver máy in hiện tại, restart máy, để win7 tự nhận ra thiết bị rồi set as default pringter. Trường hợp máy yêu cầu đưa đĩa win7 vào thì ta cứ lấy cái đĩa DVD win7 nào cũng được đưa vào, chỉ đường dẫn đến thư mục I386 hay driver là ok.
Em đã từng bị vật vã gần 10 ngày vì win7 với máy in epson 6100L. Chúc các bác thành công!

Hạng C
17/7/09
837
19
18
Thông thường các phần mềm win sau này đều có sẵn driver của 1 số hãng cho các thiết bị như máy in,.... trong phần thư viện của win(dĩ nhiên là tương thích với win đó), bác thử vào start ... setting .... printer and fax..file ... add printer.., next....chọn ... local printer attach this computer (bỏ dấu auto...)... chọn cổng- port ... next.... sau đó nó vào thư viện các máy in... chọn hiệu máy (hp, canon, ep son,.. )... sau đó chọn đời máy.... laser shot lbp2900 (nếu ko có đúng loại máy in thì chọn loại gần đúng nó nhất vd: laser shot lbp 2470, 3100) nó sẽ cài driver cho máy từ sourse của win,...

Last edited by a moderator: