Thảo Luận Chung Giúp em tẩy vết chim ỉa

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
tuanle nói:
- Xăng thơm: lau bụi sơn trên kính mỗi khi đi sơn xe về, cái này tốt cực, lau phát sạch như mới.
Xem em bị vụ này mà làm các kiểu ko ra.
Bác cho em hỏi tí, Xăng thơm có phải ở mấy chỗ bán hóa chất gọi là Xăng Nhật gì đó phải ko ợ ?
chỗ em hỏi mua xăng thơm họ ko có, chỉ có xăng nhật và 1 thứ có mùi tương tự họ bẩu của trung quốc tẩy sơn rất tốt nhưng hơi nóng, cả 2 loại em mua về đều bó tay với bụi sơn trên kính.

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Em vừa đưa xe ra Sonax dùng chất chuyên dụng gì đó tẩy cái ra liền hay lắm các bác, em gấp quá nên ko vô coi mấy cái dung dịch, chắc phải mua 1 chai thủ sẵn để đối phó với chim thôi:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
klvt nói:
Em vừa đưa xe ra Sonax dùng chất chuyên dụng gì đó tẩy cái ra liền hay lắm các bác, em gấp quá nên ko vô coi mấy cái dung dịch, chắc phải mua 1 chai thủ sẵn để đối phó với chim thôi:D
Mua cái súng hơi...sẽ không phải lo mồi.:D

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Hồi còn chiếc Honda dame dựng dưới cây mận trong nhà cũng thường dính chấu mìn chim, lấy miếng bông gòn thấm dầu diesel để lên bãi mìn 4-5 giờ rồi chùi sạch xe không bị ố và phân chim có dầu cũng dễ chùi không khô cứng. Sau này xe hơi dính nhựa đường cũng xài như vậy. Nghe mấy bác thợ máy nói dầu diesel mát hơn dầu hỏa và xăng, họ thường rửa tay bằng dầu này hoặc nhớt trước khi rửa lại bằng xà phòng.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.382
113
đây
RubyKid nói:
tuanle nói:
- Xăng thơm: lau bụi sơn trên kính mỗi khi đi sơn xe về, cái này tốt cực, lau phát sạch như mới.
Bác cho em hỏi tí, Xăng thơm có phải ở mấy chỗ bán hóa chất gọi là Xăng Nhật gì đó phải ko ợ ?
chỗ em hỏi mua xăng thơm họ ko có, chỉ có xăng nhật và 1 thứ có mùi tương tự họ bẩu của trung quốc tẩy sơn rất tốt nhưng hơi nóng, cả 2 loại em mua về đều bó tay với bụi sơn trên kính.
em hỏi lại chỗ bán rồi, cái xăng thơm em nói ở trên gọi là dung dịch rửa board mạch nhé các bác, trên đầu Bạch Đằng, góc bên vịt quay có mấy tiệm bán sơn, các bác cứ ra đó hỏi

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
tuanle nói:
RubyKid nói:
tuanle nói:
em hỏi lại chỗ bán rồi, cái xăng thơm em nói ở trên gọi là dung dịch rửa board mạch nhé các bác, trên đầu Bạch Đằng, góc bên vịt quay có mấy tiệm bán sơn, các bác cứ ra đó hỏi
OK, thanks bác, em biết loại này rồi. Để chạy ra chỗ anh bạn làm nghề sửa điện thoại xin tí về thử coi sao.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
phuongcarall nói:
Bác nên tẩy phân chim ngay, nếu phát hiện trong 24h đầu. Tránh để lâu không hay vì axit trong phân chim cực mạnh. Bác nên chuẩn bị sẵn 1 hoặc 2 gói trong xe đề phòng bác nhé.

Phân chim có tính acid hả? hồi xưa thầy nói chim thường ị và tè chung, mà tè thì nó tính baz hơn thì phải. Mấy bác lo quá, xe tớ màu bạc đậu xe chim ị đầy, cả tuần mới rửa một lần bằng nước và cái chai rửa xe sumo >20K bán trong siêu thị là bóng loáng có bị ăn mòn sơn gì đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
knine nói:
phuongcarall nói:
Bác nên tẩy phân chim ngay, nếu phát hiện trong 24h đầu. Tránh để lâu không hay vì axit trong phân chim cực mạnh. Bác nên chuẩn bị sẵn 1 hoặc 2 gói trong xe đề phòng bác nhé.

Phân chim có tính acid hả? hồi xưa thầy nói chim thường ị và tè chung, mà tè thì nó tính baz hơn thì phải. Mấy bác lo quá, xe tớ màu bạc đậu xe chim ị đầy, cả tuần mới rửa một lần bằng nước và cái chai rửa xe sumo >20K bán trong siêu thị là bóng loáng có bị ăn mòn sơn gì đâu.
Để lâu quá thực sự sẽ hư sơn dữ lắm đó bác, ở nước Anh thành phố cảng mấy cái phân chim này làm cánh tài xế rất khiếp vì sự tàn phá của nó, bác có thể google sẽ thấy.
Hôm bữa đi Long Khánh 4h sáng qua nhà đón người thân đạp nhầm shit của chó, lên xe thì có 1 cảm giác rất là yomost, em phải giặt hết thảm của xe, sao mà e xui quá:mad: