Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Bác đọc tài liệu xong thấy xe mình thiếu nhiều món quá phải không bác , LD vặt trụi lông luôn để giảm giá thành mà giá vẫn cao ==> xe hơi ở VN cực đắt

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
4runner nói:
Bác đọc tài liệu xong thấy xe mình thiếu nhiều món quá phải không bác , LD vặt trụi lông luôn để giảm giá thành mà giá vẫn cao ==> xe hơi ở VN cực đắt
Đúng rồi bác, giờ em đang tính lột hết ra để chạy dây ngay từ đầu. Em đang lăn tăn về thời gian 1 ngày kg biết kịp kg.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Mai em về Long an , trưa chủ nhật trở về SG . Bác chờ em về gửi bác mấy món đồ , em thấy bên thớt Suzuki bác mua nhiều đồ quá , đèn Led không tốn dòng bao nhiêu mà bác mua tới 4 cai relay lận .

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
4runner nói:
Mai em về Long an , trưa chủ nhật trở về SG . Bác chờ em về gửi bác mấy món đồ , em thấy bên thớt Suzuki bác mua nhiều đồ quá , đèn Led không tốn dòng bao nhiêu mà bác mua tới 4 cai relay lận .
Cảm ơn bác rất nhiều, sáng CN em sẽ chạy dây, tháo ốp nhựa trước, vì trước đó em kg nghĩ ra cái vụ diode chặn dòng hồi tiếp nên dùng relay, xe em 5 cửa nên em chơi 5 cái relay để cấp nguồn cho 5 cái led riêng cho từng cửa.

Hạng B2
22/4/15
156
81
28
HCM
Công tắc cửa cực kỳ đơn giản bác ạ , ở xe phổ thông nó chỉ có 1 dây thôi .Công tắc này làm nhiệm vụ nối mát cho đèn báo chưa đóng cửa , đèn trần ( ở vị trí door) nên 1 đầu của công tắc sẽ nối vào sắt xi sườn ( là con ốc bắt vào sườn ) và đầu còn lại là 1 sợi dây kéo về táp lô và lên chổ đèn trần .EM xem trên sơ đồ của Su Wagon thì màu dây này là đen xọc cam . Hoạt động của nó cũng đơn giản , khi bác đóng cửa thì cánh của sẽ ép chốt công tắc vào làm hở mạch --> đèn tắt , khi mở cửa lò xo đẩy chốt ra đóng mạch --> đèn sáng . Ngày xưa em đi Matiz 2 nó chỉ có 2 công tắc cửa cho tài và phụ , 2 cửa sau khoét lỗ đễ sẵn rồi dán miếng giấy đen che lại , ra Nguyễn công trứ mua 2 cái công tắc về bắt vào song song với 2 cái có sẵn . Mấy thứ này rất đơn giản với mấy chú thợ nhưng em lại thích tự mình làm (DIY) hơn bác ạ . Chúc bác thành công nhé
Bác cho em hỏi em muốn đấu đèn logo cho kia sedona mà em không biết màu dây