Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Toyota MarkII sx năm 1989 máy 1S, dung tích 1.8, tay lại chuyển đổi, màu trắng, máy lạnh, không trợ lực, có gật gù. 2 kính trước và kính hậu chỉnh điện, kính cửa không có khung kính. Chạy cũng được, không mạnh lắm, qua cua không ngọt, xe rung, tay lái không chuẩn (có độ rơ), kêu giá 40 (không bớt)
Lọai này được không các bác ơi, giúp em với, loại này có vấn đề gì không? Có lưu ý gì không? Tay lái chuyển đổi có trục trặc gì không?

RE: Giúp em về Toyota MarkII năm 1989?

Post hình lên đi Bác , giá xe như vậy thì ...chất lượng cũng chỉ đến thế thôi, Bác ráng Down xuống 1 chút nữa đi :)
Tay lái tất nhiên phải có độ rơ rồi Bác à, nhà sản xuất set như vậy mà -quan trọng là độ rơ là : 10 độ, 20 hay 25 độ mà thôi ( Xe con thì chuẩn là 10độ )
- tay lái không chuẩn là sao hả Bác ? chắc là Bác để thẳng tay lái mà xe không đi thẳng chứ gì ? cái này chỉnh được dễ mà !:D
chỉ có lăn tăn cái vụ Dàn Gầm, máy và tay lái chuyển đổi có chuẩn không thôi . bác đua thử về Đức trọng với tốc độ 80 - 90Km/h thử xem tay lái có ổn không, có gì bất thường không ??

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

với giá vài chục chai thì em nghĩ quan trọng nhất là có được bộ khung cứng cáp.Còn lại chắc chắn phải sửa chữa nhiều:DĐược cái toyota 89 thì chắc phụ tùng không đắt đâu.Mark2 được ví là Mercedes S-class của Japan đó;)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Trứoc 75 , Toyota corona là Đờ luých, chỉ sau có Toyota Mark II ..

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

Vì em thấy dáng dấp của nó cũng đẹp, tròn trịa, nên cũng thích, nhưng chỉ lo lắng nhất là tay lái chuyển đổi từ nghịch sang thuận...các bác nào có kinh nghiệm về điều này vui lòng cho em biết với.

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

Cái đó thì em nghĩ dùng rồi sẽ quen thôi...cần đề lớn hơn kia, ví dụ như độ an toàn khi lái, những hỏng hóc có thể?

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

tui nói thật nhé ,xe chuyển lái nói chung 0 nên mua ,vì đi rất chán ,chuyển lái là do VN làm nên cabin e 0 kín thường bị mùi xăng ộc vào Cabin khi chạy lâu ,xe chuyển lái tay lái khá nặng và lái 0 thật => 0 thích lắm còn nếu bác khắc phục đc những nhược điểm trên thì OK ,no vấn đề

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

thời điểm này mà bác còn mua xe chuyển tay lái là bác chung thân với nó luôn đó nha bác, anh em chỉ cho bác rất nhiều xe hay mà bác cứ nhằm xe gi đâu ko hà - Bác tìm con Mekong 94 đi, bạn em đang chạy 1 con, nhìn ko thể nào nát hơn, nhưng vẫn trên mức kiểm định, đi nhanh phải tắt máy lạnh ... thế nhưng nó cứ túc tắc đi hòai, tới đâu cũng tới, xe xấu nhưng người sch sẽ tinh tươm, và lúc nào cũng vui vẻ, vì đi xe ko thấy sửa chữa gì, xe máy dầu cứ thăm nom dầu nhớt đầy đủ là cứ đi hoài thôi, cũng ko sợ nằm đưởng - nhưng máy xăng thì là đó chuyện thường ngày nhé - bây giờ bác chưa mua xe còn hăng, mua được rồi bác sẽ đối diện thực tế ngay, nhiều lúc tốn xiền cũng OK nhưng mà tốn thời gian thì ko kể, mà đi mấy chiếc trời ơi là bác tốn hết cả 2 cái này nhé, tốn đến mức chán chẳng buồn chơi xe nữa ấy chứ