Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: giúp em với, KIA SPECTRA mới mua mà ăn xăng quá

Trích đoạn: novsf

Em tính đổi cái biển vuông ra đằng trước, biển dài ra đằng sau thì trông dễ coi hơn. Em thấy có xe làm rồi. Nhưng bây giờ tháo ra đổi thì sẽ thừa ra mấy cái lỗ, nên em tính bao giờ có đi sơn tút gì thì làm luôn.

Lúc đầu đăng ký lấy biển số E cũng đã định lắp ngược lại như bác nói thế nhưng thực tế lại ko vừa: Biển dài lắp đằng sau thì bị kích 2 đầu, biển vuông lắp trước thì lại bị thừa! Để như bình thường vẫn là hợp lý!

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Trích đoạn: ctqhanoi

Không hiểu sao ngày xưa bọn VMC yếu kém thế, không nghĩ ra nhỉ. Nó chỉ cần điều chỉnh thiết kế một chút là m Spéc trông đẹp ngay. Về tổng thể em này rất được mà.

VMC nó phải theo nguyên mẫu chứ bác, đâu vì mỗi cái biển số mà nó tự tiện thay đổi lại thiết kế được ạ!

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Trích đoạn: 2fast2fear

Trích đoạn: vudoanhai

Trước khi đọc hướng dẫn em hay để 3kg thì phải, theo thông số trên vỏ lốp. Sau khi đọc thì bánh trước khoảng 2.2 kg bánh sau khoảng 2.5 kg. Xe em ăn uống khoảng trên 7 lít.

Em tưởng lốp trước đỡ cả bộ máy nặng vậy thì phải bơm căng hơn lốp sau chứ ạ?

Bác bơm lốp trước căng quá thì trời nóng dễ nổ lốp, nguy hiểm! Nếu ko thì đi nhanh ko bám đường, vào đường xóc, lốp nảy tưng tưng dễ mất lái và lại nhanh hỏng giảm sóc bác ạ!

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Hôm nay em ngứa tay, độ thêm chút loa đài cho con Spec còi mà em đã muốn làm từ rất lầu rồi ạ. Kính mời các bác đi Spectra tham khảo:

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1042632

Tập Lái
15/9/05
17
0
1

Trích đoạn: lebaphuc

Trích đoạn: 2fast2fear

Trích đoạn: vudoanhai

Trước khi đọc hướng dẫn em hay để 3kg thì phải, theo thông số trên vỏ lốp. Sau khi đọc thì bánh trước khoảng 2.2 kg bánh sau khoảng 2.5 kg. Xe em ăn uống khoảng trên 7 lít.

Em tưởng lốp trước đỡ cả bộ máy nặng vậy thì phải bơm căng hơn lốp sau chứ ạ?

Bác bơm lốp trước căng quá thì trời nóng dễ nổ lốp, nguy hiểm! Nếu ko thì đi nhanh ko bám đường, vào đường xóc, lốp nảy tưng tưng dễ mất lái và lại nhanh hỏng giảm sóc bác ạ!

Cám ơn bác. Em thấy các bánh bơm khoảng 2kg-2.5 kg nó cứ xẹp xẹp sao đó, mà xe em thì không chở gì nặng bao giờ. Em đang định kiếm cái đo áp suất lốp để thỉnh thoảng kiểm tra xem mức độ nào là ổn.

Hôm rồi em đi đoạn đường gần Ba Vì, mặt đường hơi gồ ghề, thấy xe ồn quá. Thường đường xấu thì cũng không đi nhanh đến mức gây mất lái, nhưng vụ giảm xóc có lẽ cũng đáng quan tâm các bác nhẩy.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Kia Spec gầm thấp đi đường xấu đến khổ, bác nào có biết thông tin gì về việc nâng gầm hoặc lên mâm cho AE biết với ....

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Trích đoạn: songhan

Kia Spec gầm thấp đi đường xấu đến khổ, bác nào có biết thông tin gì về việc nâng gầm hoặc lên mâm cho AE biết với ....

Vấn đề này đã được bàn rất nhiều, bác chịu khó tìm những bài đầu tiên trong mục Kia - Hyundai nhé. Ở HN hình như có bác cua bien đã nâng gầm.

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Trích đoạn: songhan

Xe em làm rồi bác kìa ! Bác đọc ở trang 2,3 đó !

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Các bác đi KIA Spectra lưu ý: Xe nguyên bản ko có lọc gió điều hoà!
Gần đây E để ý về điều hoà mới biết là KIA Spectra (2005) ko có lọc gió điều hoà! Các bác có thể tự kiểm tra bằng cách mở cốp trước, mở cái lẫy nhựa màu đen phía sau cốp sẽ có cái khe dọc (rộng 2cm x dài 20cm), nhìn vào thấy dàn lạnh thì là ko có lọc gió điều hoà!
Việc bảo dưỡng điều hoà Spectra là rất phức tạp và mất thời gian vì phải tháo tung toàn bộ táp-lô ra mới lấy được dàn lạnh để vệ sinh. Bác nào mà hay để chế độ gió ngoài thì chẳng mấy chốc bị thủng giàn lạnh vì xác côn trùng, lá cây phân huỷ.
E khuyến nghị các bác nếu xe mình chưa có lọc gió điều hoà thì mua ngay, đảm bảo vệ sinh không khí trong xe, đỡ hỏng giàn lạnh, đỡ tiền và thời gian bảo dưỡng, vệ sinh, lại vừa đỡ tốn xăng trong cơn bão giá hiện nay.
Địa chỉ mua: Ra chỗ bác Hùng Cò 5C - Nguyễn Công Trứ - HN là có ngay, giá cả chắc ko phải nghĩ, E vừa mua hôm qua!

240k em mới nhờ cậu em mua hộ; theo em thì không phải là rẻ với một cái lọc gió bé tí và non genuine

Hạng B2
20/3/08
162
2
0
54
TP HCM

Trích đoạn: haiphus

Các bác đi KIA Spectra lưu ý: Xe nguyên bản ko có lọc gió điều hoà!
Gần đây E để ý về điều hoà mới biết là KIA Spectra (2005) ko có lọc gió điều hoà! Các bác có thể tự kiểm tra bằng cách mở cốp trước, mở cái lẫy nhựa màu đen phía sau cốp sẽ có cái khe dọc (rộng 2cm x dài 20cm), nhìn vào thấy dàn lạnh thì là ko có lọc gió điều hoà!
Việc bảo dưỡng điều hoà Spectra là rất phức tạp và mất thời gian vì phải tháo tung toàn bộ táp-lô ra mới lấy được dàn lạnh để vệ sinh. Bác nào mà hay để chế độ gió ngoài thì chẳng mấy chốc bị thủng giàn lạnh vì xác côn trùng, lá cây phân huỷ.
E khuyến nghị các bác nếu xe mình chưa có lọc gió điều hoà thì mua ngay, đảm bảo vệ sinh không khí trong xe, đỡ hỏng giàn lạnh, đỡ tiền và thời gian bảo dưỡng, vệ sinh, lại vừa đỡ tốn xăng trong cơn bão giá hiện nay.
Địa chỉ mua: Ra chỗ bác Hùng Cò 5C - Nguyễn Công Trứ - HN là có ngay, giá cả chắc ko phải nghĩ, E vừa mua hôm qua!

240k em mới nhờ cậu em mua hộ; theo em thì không phải là rẻ với một cái lọc gió bé tí và non genuine

Bác cho em cái hình đi em không biết nó ở đâu và lắp thế nào. Cảm ơn bác !