Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Kính thưa các bác.
Hôm qua đi về trời mưa + Mất điện tối om + Cửa nhà em hơi nhỏ + Tý bia. Nên em đã bị va kính chiếu hậu vào của thế là em nó đã bị lật mặt về phía trước.
Nhưng sáng nay lấy xe đi em đã lật em nó lại = Tay. Test lại em nó vẫn gập được, vẫn chỉnh gương được, Nhưng cứ kêu ken két. Em dự là 1 vài cái bánh răng hay cái gì đó bị gẫy.
Vì vậy em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em nên sữa như thế nào? Đã bác nào bị giống em chưa? Có bị thay nhiều thứ không? Giá rổ thế nào?

Help me gấp

Hạng C
1/2/05
683
127
43
Mở ra gấp vào chừng chục lần coi bác, xem nó hết không, nếu vẫn còn kiu kẹt kẹt thì mang ra THACO cho họ kiểm tra

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Cảm ơn bác.
Không biết các cụ bên KIA có khắc phục được vấn đề này không bác TAM nhỉ. Em sợ lại phải lên Mazda biên hòa thì hơi xa :)

Hạng C
1/2/05
683
127
43
VungtauFun nói:
Cảm ơn bác.
Không biết các cụ bên KIA có khắc phục được vấn đề này không bác TAM nhỉ. Em sợ lại phải lên Mazda biên hòa thì hơi xa :)
em nghĩ không cần lên tới Mazda BH đâu bác, mấy bác KIA chắc cũng giải quyết được mà, vì vụ này tương đối đơn giản thôi, cơ chế hoạt động thì cũng như nhau à
P/s: cơ mà nếu bác muốn chắc chắn thì cừ ghé Mazda BH:D

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
VungtauFun nói:
Kính thưa các bác.
Hôm qua đi về trời mưa + Mất điện tối om + Cửa nhà em hơi nhỏ + Tý bia. Nên em đã bị va kính chiếu hậu vào của thế là em nó đã bị lật mặt về phía trước.
Nhưng sáng nay lấy xe đi em đã lật em nó lại = Tay. Test lại em nó vẫn gập được, vẫn chỉnh gương được, Nhưng cứ kêu ken két. Em dự là 1 vài cái bánh răng hay cái gì đó bị gẫy.
Vì vậy em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em nên sữa như thế nào? Đã bác nào bị giống em chưa? Có bị thay nhiều thứ không? Giá rổ thế nào?

Help me gấp
cái này là kính chiếu hậu 1 số xe có thêm vụ này nè bác, nghĩa là gập 2 chiều, gập vào trong bthường và thứ 2 là gập ngược lại trước. nếu chỉnh nghe tiếng két két và lòng kính hơi giật giật là do lực gập mạnh quá nên làm trợt bánh răng, cái này tháo ra làm 1'29 giậy là xong hà bác.

còn không, bác cứ để thế mà chạy luôn, khi nào có dịp lên sg thì ghé An dương vương gắn thêm sợi cáp bảo vệ (giá hơn 300k) rồi sẵn nhờ mấy người gắn sửa lại cho bác, 1 công đôi viêc

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
Bác chạy qua TOY VT đó, vẫn gập đc chắc chưa sao đâu...e cũng ở VT nè bác VungtauFun, hôm nào giao lưu nhé
:D

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Mr.Boy nói:
Bác chạy qua TOY VT đó, vẫn gập đc chắc chưa sao đâu...e cũng ở VT nè bác VungtauFun, hôm nào giao lưu nhé
:D
Ok Mr.boy. Cuoi tuan nay di anh em cafe ty. Nha em o Seaview. Bac ghe qua cho em cho phong canh huu tinh.

Cái đó không có gì đâu bác chủ ơi. Bác cứ vào Kia Bà Rịa nói thì họ sẽ kiểm tra và khắc phục cho bác. Còn nếu ko được họ sẽ báo với anh có cần lên trên em không. Nếu lên BH thì cứ alo cho em nhé.
Anh Hoan ơi cuối tuần cho em đi uống cafe ké với...:D

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
Cảm ơn các bác đã tư vấn.
Hôm qua em đã lên Kia-Vũng tàu khám cho vợ 2 về vụ kính chiếu hậu, tiện thể khám tổng quát cho em nó luôn.
Kết quả là các cụ ý phán sau 1 hồi sờ nắm. Là gương không sao rồi lắp lại, xịt rữa tý. Các cụ ý nói là may không bị gãy cái lẫy gì đó. Vì nếu gãy chắc lại phải gọi mấy anh AAA ra chụp hình rùi bảo hành.
Cảm ơn cả nhà lần nữa nghe. Ah mà các cụ ai có ghé qua vũng tàu thì alo anh em giao lưu tyw nghe.

KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
VungtauFun nói:
Cảm ơn các bác đã tư vấn.
Hôm qua em đã lên Kia-Vũng tàu khám cho vợ 2 về vụ kính chiếu hậu, tiện thể khám tổng quát cho em nó luôn.
Kết quả là các cụ ý phán sau 1 hồi sờ nắm. Là gương không sao rồi lắp lại, xịt rữa tý. Các cụ ý nói là may không bị gãy cái lẫy gì đó. Vì nếu gãy chắc lại phải gọi mấy anh AAA ra chụp hình rùi bảo hành.
Cảm ơn cả nhà lần nữa nghe. Ah mà các cụ ai có ghé qua vũng tàu thì alo anh em giao lưu tyw nghe.
Chúc mừng bác. Mà quan trọng là còn kêu ko bác?