Hỏi/Đáp Kỹ Thuật giúp khắc phục mùi hôi!

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Xe mình máy lạnh thổi ra hôi lắm , ra hãng coi nói tại do xài mùi thơm nên bị(?) , mua chai moly của bác Đạt cũng không hết . Mới đem qua bên Carcare làm cái Fresh plus hết 1.300 cũng vẫn còn thổi ra mùi hôi. Pó tay luôn rồi các bác ơi.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.241
113
www.phindeli.com
trai saigon515 nói:
Xe mình máy lạnh thổi ra hôi lắm , ra hãng coi nói tại do xài mùi thơm nên bị(?) , mua chai moly của bác Đạt cũng không hết . Mới đem qua bên Carcare làm cái Fresh plus hết 1.300 cũng vẫn còn thổi ra mùi hôi. Pó tay luôn rồi các bác ơi.

Tháo giàn lạnh vệ sinh toàn bộ đi bác

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
tuando nói:
trai saigon515 nói:

làm kiểu này chắc căn hả a.Tuấn?

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Các bác làm theo e thử xem sao : Mở hết cửa dùng quạt thổi vào ( một cái cửa tài + một cái ngay cửa sau ghế tài ) , các bác để một đêm đảm bảo hết múi

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.241
113
www.phindeli.com
trai saigon515 nói:
tuando nói:
trai saigon515 nói:

Hôm trước con xe ghẻ của mình cũng hôi, mình cho thợ tháo dàn lạnh ra thấy đất bụi đóng dày, nấm mốc mọc xanh lè, làm xong thì hết hôi.

Vì tháo dàn lạnh đem ra ngoài nên sau đó phải nạp ga mới luôn. Cũng là một món bảo dưỡng định kỳ.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
tuando nói:
trai saigon515 nói:
tuando nói:
trai saigon515 nói:

Hôm trước con xe ghẻ của mình cũng hôi, mình cho thợ tháo dàn lạnh ra thấy đất bụi đóng dày, nấm mốc mọc xanh lè, làm xong thì hết hôi.

Vì tháo dàn lạnh đem ra ngoài nên sau đó phải nạp ga mới luôn. Cũng là một món bảo dưỡng định kỳ.
Bác Tuando cho hỏi không biết bác là ở đâu vậy? làm như vậy là phải thÁO TABLE ra luôn phải không? Chi phí thế nào? Thanks bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.241
113
www.phindeli.com
@phamtan: gara nào có thợ chuyên điện lạnh đều làm được hết bác ạ. Vệ sinh máy lạnh cũng là một mục thường làm mà.
Có cần tháo taplo không thì tuỳ model xe. Xe ghẻ của em thì không cần.
Xe ghẻ em làm ở gara "cây me" giá chỉ khoảng vài trăm ngàn Vina đô la. Nếu xe xịn, nên vào hãng làm cho yên tâm. Giá hãng khoảng 1-2 chai/lần vệ sinh máy lạnh tuỳ hãng.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Cứ mua một nắm lá dứa bỏ dưới gầm ghế.Vài hôm hết sạch ngay.
Nhưng có một điều là đã lên xe là cấm tiệt mọi người trong gia đình việc ăn uống để không lăn tăn.(trừ em út)

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Đinh Khắc Hùng nói:
Cứ mua một nắm lá dứa bỏ dưới gầm ghế.Vài hôm hết sạch ngay.
Nhưng có một điều là đã lên xe là cấm tiệt mọi người trong gia đình việc ăn uống để không lăn tăn.(trừ em út)
bác nhất bên trọng, đa bên khinh quá. Người nhà thì nhiều còn em út có bao nhiêu???

Cứ trái thơm (dứa) hoậc cafe, trà, cơm cháy, bánh mỳ ... những gi hút ẩm tốt là xong thôi/