npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Em đã chở 3-4 lần như vậy, lần có người chứng kiến nhờ chở, đi theo xe đến bệnh viện. Rùi sau đó bs bv nhỏ không xử lý được và nhảy cả lên xe em chạy đi bệnh viện to hơn. Máu chảy cả sàn xe và sau đó không biết họ có cứu nổi không nhưng đến nơi vẫn còn thở! Có lần em và tx thấy hai vợ chồng bị té đập đầu trong cơn mưa tầm tã, bốc bỏ lên xe chạy đến bv còn em ở lại canh xe máy và kêu CA địa phương tới sau đó mình đi.
Chưa lần nào em bị làm phiền hay đổ thừa, còn em thì thấy thanh thản vì mình đã cố gắng hết sức. Mạng người là quan trọng nhất và nếu có thể hay giúp họ khi ngặt nghèo!
Em còn định sắp tới mua miếng nylon to bỏ sẵn trên xe, khi có sự cố cần giúp trải nhanh ra để sau này dễ vệ sinh xe.

Hạng C
2/11/08
704
445
63
trừ phi tình huống quá đỗi khẩn cấp và ở nơi hẻo lánh, xa xôi chứ còn không thì cứ bình tĩnh gọi 113-115 là xong. giờ làm ơn mắc oán lắm; nội cái việc chạy tới chạy lui cơ quan công an để xác minh với xác thực là tốn bao nhiêu thời gian, công việc rồi.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Theo cụ miền nào côn đồ hơn, :)
Nhiều người kỳ thị sẽ bảo bake côn đồ hơn, mà tui thấy nake, truke côn đồ chẳng kém. Nói chung người Việt Nam ko côn đồ thì cũng lừa đảo nhau mà sống.

Tập Lái
9/3/20
6
6
3
Ho Chi Minh
Theo em ngĩ nên gọi 115 và CA là tốt nhất . còn chở đi thì trên kia có Bác đã ý kiến là phải có CA hoặc người nhà đi cùng thì còn tạm chấp nhận

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Theo em ngĩ nên gọi 115 và CA là tốt nhất . còn chở đi thì trên kia có Bác đã ý kiến là phải có CA hoặc người nhà đi cùng thì còn tạm chấp nhận
Đúng rồi bác, vì nhà em làm nghề y nên biết một số thao tác sơ cứu. Nếu chúng ta sơ cứu sai sẽ làm người bị tai nạn nặng thêm hoặc có thể là toi mạng. Vẫn phải gọi cho 115 hoặc nhờ người có chuyên môn thì tốt hơn cả. Cấp bách quá thì phải có CA hoặc người nhà đi cùng thì mình chở giúp.

• Like
Reactions: npt