Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Giúp Photoshop

Hình sau sửa thừa sáng nhiều quá[8|]
Hình đi học chứ làm gì mà đòi phải đẹp phải trắng:mad:

Thulaiwi<<<<:D:D:D:D:D
Chuận đấy bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Bản chất nó trắng, đi nắng nó đen.
PS mà làm cái giề chứ.
Cứ to khỏe béo bền đen khỏi mọt. Sắp lễn độc lập rồi, phá đám tí nha.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: mb_fan

có đèn mà iso 1600 đấy:D:D:D:D

Tay cô bé bị nhòe, như vậy tốc độ phải dưới 1/30", mb_fan để chế độ nào vậy: M hay Av? :D
Exif mô rồi fan ơi? :mad:

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

400D flash tính toán chậm lắm, để Av chụp thì bấm shutter 1-2 giây sau nó mới chụp được:mad:, riết rồi em để M, dư sáng hay thiếu sáng cũng được, miễn là chụp được hình vì cái này chụp cho lớp, không cần màu mè gì nhiều:)
em để M 1/60 F5.6 ISO 1600
Dùng Portrait Professional nó xóa mất cái EXIF rồi:D
Em vừa chụp vừa cười, thế mà hình ít blur hehehe, học cái handholding bên vnphoto thấy phát huy hiệu quả rõ luôn:)

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

400D flash tính toán chậm lắm, để Av chụp thì bấm shutter 1-2 giây sau nó mới chụp được:mad:, riết rồi em để M, dư sáng hay thiếu sáng cũng được, miễn là chụp được hình vì cái này chụp cho lớp, không cần màu mè gì nhiều:)
Em vừa chụp vừa cười, thế mà hình ít blur hehehe, học cái handholding bên vnphoto thấy phát huy hiệu quả rõ luôn:)

Trường hợp này em nghĩ ISO không nên để quá cao như vậy, khoảng 400 là được rồi :D
mb_fan coi lại xích độ- khoảng cách từ máy đến chủ đề- với đèn flash con cóc này, nên giới hạn 3m. Bác sĩ khuyên dùng chỉ chụp flash với M :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: hnhcuong

Trường hợp này em nghĩ ISO không nên để quá cao như vậy, khoảng 400 là được rồi :D
mb_fan coi lại xích độ- khoảng cách từ máy đến chủ đề- với đèn flash con cóc này, nên giới hạn 3m. Bác sĩ khuyên dùng chỉ chụp flash với M :D
ISO 400 thì hình tối lắm, khoảng cách này 800 thì chuẩn
Tại chụp nhanh nên em cũng không chỉnh làm gì:)

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

ai biểu mở lên 5.6 làm gì, đi kiếm cái len 1 khẩu về dùng bác ạ. Về Flash thì em khẳng định là Nikon hiện giờ vẫn là số 1:D, dọt...