Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/3/15
4
387
48
39
E có ghé citi home xem, dự án này đất hơi ít mà xây khá cao 24 tầng, nhưng ở trong khu Phố Đông nên chung quanh cũng ổn
Khu Phố Đông thì VIP rồi, xung quanh thì các trường học đầy đủ và đã hoạt động. Hy vọng khoảng 3-5 năm nữa sẽ có dân cư đông đúc và ổn định.

Tập Lái
10/11/14
0
26
12
Cám ơn những góp ý và thông tin của các bạn. Cuối cùng mình sẽ chuyển sang thanh toán 95%, gởi hết niềm tin và hy vọng cho CĐT giúp mình hoàn thành căn nhà mơ ước ^_^, suy nghĩ hoài mệt quá.
Thân.
e thấy bác dành hết tâm trí vào dự án này rồi àh, bác có tìm hiểu gì CDT ko và thanh toán 95% vậy được chính sách gì bác

• Like
Reactions: zochaoway
Tập Lái
4/8/14
0
19
2
40
quận 1, tphcm
Anh này mua Citihome rồi.
Lời khuyên đúng đắn từ em: là thanh toán 95% để nhận CK 6%.
(vì số tiền 6% dc ck đủ để trả cho anh 2 năm lãi suất đầu tiên nhưng có 1 cái là phải gánh lãi sớm ngay tư đầu)
Còn thanh toán theo phương thức thanh toán 1 thì lãi cũng đạt đỉnh điểm sau 2 năm thôi anh.
mà lại chịu rủi ro tới tháng 6/2016 mình k có tiền phải đi vay 30% còn lại (tại nhận nhà 25%, và nhận sổ 5%) với lãi suất cao khoảng 11% thì cũng nhiều tiền đấy anh ah.
mà citihome thì ngân hàng BIDV cho vay dự án luôn, dự án xây dựng tới đâu ngân hàng cho vay tới đấy, lúc CĐT hết năng lực có ngân hàng đứng ra gánh xây dựng tiếp nên tiến độ thì k phải quan tâm, mà tiền 30.000 tỷ của Nhà nước, các anh cũng k đùa được với anh nhà nước đâu.
nên anh cứ mạnh dạn mà thanh toán 95% luôn đi để chủ động tài chính nhà mình tốt hơn

Status
Không mở trả lời sau này.