Tập Lái
14/9/06
6
0
0
RE: Giúp với:laser ghiha 1.8 AT hay Premacy

Bác HKM ơi, bác với ông bạn vừa mua Pre cũ hay mới đấy, sao em hỏi hãng từ mấy hôm trước mà họ nói hết Pre màu xanh

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau

Tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng của bác thôi, nhưng em bỏ một phiếu cho pre

Last edited by a moderator:
FXX
Hạng B2
27/1/06
185
0
0
43
Vivant FC

Em cũng bỏ một phiếu cho Pre, giá cả hợp lý hơn mà không bị các bác trên forum này chê như laser [8|]

Hạng B1
9/2/06
69
1
0
hanoi

Bác HKM ơi, đúng là hai chiếc này là 1 đấy. Phò (Ford) nó làm xe Laser trên nền (platform) (sắt xi và máy) của Mazda 323, premacy thì cũng làm từ platform này. Có nhớ hồi Phò dậm dịch ra xe Laser đầu tiên không? Oto Hoa Binh hồi đấy chẳng nổi máu hâm lên kiện Ford VN là copy bản quyền của Mazda 323. Về sau HQ của chúng nó ở bên kia nện cho 1 búa, dọa rút giấy phép lắp ráp, mấy bác oto hoa binh mới chịu im mồm. Ford Laser ra mắt chậm mất mấy tháng là vì thế. Nên về mặt ưu điểm về mặt máy móc gầm bệ bác đừng lăn tăn nhiều. Hoàn toàn là nhu cầu sử dụng thôi. Ở ta thì cứ lấy cái pre thì hơn. Thể nào cũng có ngày phải sử dụng đến cái hàng ghế sau...

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Mazda Premacy đi bác.

Giá công bố chính thức của hãng bây giờ là 25.1 K USD, thêm khuyến mại bảo dưỡng 1 năm và bảo hiểm thân vỏ 1 năm đó. Về giá, bác có thể thỏa thuận thêm với đại lý, chắc cũng bớt thêm chút nữa (chắc khoảng <25 K)

Chúc bác sớm chọn được 1 em như ý. :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

He he, ngoài lề chút nhé: tuần vừa rồi em đi đến VMC bảo dưỡng 50 000km cho em Pre, đang lúc làm thì có 2 người khách xuống tham khảo thông tin về em Pre sau 1 thời gian sử dụng, thế là em tư vấn cho họ, và khi được mục thị trực tiếp thì 1 người đã lên kí HĐ, người kia thì có vẻ ưng ưng, nói về thuyết phục vợ cả thêm tí nữa. hehe

Nói cho các bác chuẩn bị mua Pre hãy yên tâm nhé;)

xe Pre được bảo hành 3 năm và 50 000 km và hôm đó em thấy mấy sale mới VMC cũng vui vẻ, cởi mở

Tập Lái
24/10/06
11
0
0

em chạy thử xe cũ 2 loại trên thì nhận xét ford tốt hơn bác ạ .