Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Cam đoan 100% lắp ráp Vn sẽ ko có chất lượng phụ tùng ( phụ từng đơn giản, ko quan trọng ,...)như lắp ráp ở Hãng mẹ...Tất cả các thương hiệu chứ ko riêng gì Mer.
Vậy có điều kiện cứ nhập CBU mà chén bác nhỉ? em thấy mấy dòng sang ráp tại VN cũng lởm khởm lắm, gioăng này nọ đi kẽo kẹt phát điên.

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Vậy có điều kiện cứ nhập CBU mà chén bác nhỉ? em thấy mấy dòng sang ráp tại VN cũng lởm khởm lắm, gioăng này nọ đi kẽo kẹt phát điên.
Sở hữu xe sang, xe hiện đại thực ra cũng phải có kiến thức về sử dụng, vận hành. Không phải 1 chiếc xe mắc tiền sẽ bền hơn 1 chiếc xe rẻ tiền đâu, 1 chiếc SH chạy 10 năm trong cùng 1 điều kiện chưa chắc bền hơn 1 chiếc wave 100 đâu, đó là vd đơn giản. Đa số người dùng xe sang họ rất bận rộn và thường không có thời gian để tìm hiểu về cách vận hành và sử dụng, thương ủy thác cho tài xế nhưng không phải tài xế nào cũng sử dụng đúng rất thường phản ứng theo kinh nghiệm. Bên cạnh đó cũng phải nói 1 bộ phân tư vấn bán hàng chưa nắm rõ kiến thức sản phẩm hoặc xem nhẹ việc hướng dẫn xe cho KH nên cũng có thể làm dẫn đến các hư hỏng đáng tiếc và gây nhiều nhầm lẫn cho KH. Còn xe Mer CKD hiện nay phụ tùng lắp ráp là nhập khẩu nguyên cụm không có cái gì mà VN mình làm hoặc đưa vào được hết, Tất cả vật tư phải nhập về từ cảng Singapo chứ cũng không nhập nguồn từ các nhà máy cung ứng của Mer nếu có tại khu vực. Tóm lại của bền tại người là câu nói đúng nhất. Cũng 1 phần do thuế VN quá cao là đẩy giá xe sang lên quá nhiều nên khi KH mua xe với 1 số tiền lớn thường kỳ vọng quá lớn ở 1 sản phẩm, Xe sang cũng là một sản phẩm do con người làm ra và vì thế cũng không thể hoàn hảo. Rất mong ae sử dụng xe hiểu và quan trọng khi mua xe hãy chọn cho mình 1 người tư vấn bán hàng có tâm và kiến thức sản phẩm tốt để đặt trọn niềm tin đừng quá thiên nhiều về việc đạp giá :D.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
vậy với có vụ xe trong nước GLC đi qua bãi nước đã dính nước vô cầu , xe bên nước ngoài thì không bị , chắc do nước ngoài không có mưa..

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mer ráp Việt Nam dùng vật liệu rởm hơn xe Nhập nguyên con hả bác? thảo nào giá thành xe rẻ hơn các đối thủ kha khá.

không phải bác. Chỉ là lô cam nạp / xả thời điểm đó lỗi. Sau đó thay cam nạp xả mã hiệu sp khác thì chạy rất ổn.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Đã là xe Sang thì phải chơi nhập khẩu mới Ngon bác ah
Mấy bác có chuyên môn thì rành nhưng em chỉ nói 1 việc : Chiếc xe nó Ngon, chạy nó Sướng là cả mấy ngàn chi tiết tạo thành ….Nếu chỉ vài chục chi tiết chất lượng cùi mía thì Xe cũng giảm Ngon, Sướng,...
Ví dụ : Xe nhập dung vỏ Xịn , Made in German....Xe lắp ráp dùng vỏ Asia.....Hiểu hàng….( dù có thể cùng hiệu nhưng sx tại nước khác ko bao h như chính hãng mẹ)

P/s :Adidas, Nike VN thì ko bao h chat lượng Phụ liệu tạo thành sản phẩm giong Made in US or German...( Nguyên liệu maybe giong)

• Like
Reactions: GLC 300
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Đã là xe Sang thì phải chơi nhập khẩu mới Ngon bác ah
Mấy bác có chuyên môn thì rành nhưng em chỉ nói 1 việc : Chiếc xe nó Ngon, chạy nó Sướng là cả mấy ngàn chi tiết tạo thành ….Nếu chỉ vài chục chi tiết chất lượng cùi mía thì Xe cũng giảm Ngon, Sướng,...
Ví dụ : Xe nhập dung vỏ Xịn , Made in German....Xe lắp ráp dùng vỏ Asia.....Hiểu hàng….( dù có thể cùng hiệu nhưng sx tại nước khác ko bao h như chính hãng mẹ)

P/s :Adidas, Nike VN thì ko bao h chat lượng Phụ liệu tạo thành sản phẩm giong Made in US or German...( Nguyên liệu maybe giong)
Chuẩn đó anh!

• Love
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
vậy với có vụ xe trong nước GLC đi qua bãi nước đã dính nước vô cầu , xe bên nước ngoài thì không bị , chắc do nước ngoài không có mưa..
Câu nói gắt nhất trong ngày ...:p

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Thì bản thân mấy ông bán hàng thừa nhận đi thì mình cũng đỡ gắt , lúc xe Nhập thì xúi mua nhanh kẻo hết , đài báo bơm tiền viết chất của xe Nhập này nọ khác nào tự tát vào mặt mình, nói cho nhanh lắp ráp tại VN kể cả nguyên cụm chắc chắn không bằng được Made in Japan hay Gemany ( cùng dòng xe nhé )

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Chỉ người dùng nhiều đời xe rồi mới cảm nhận được CBU và CKD xe sang nó khác nhau ntn, chứ bản thân mí anh sale bán hàng chắc gì đã trải nghiệm hết ( trải nghiệm đúng nghĩa nhé , là ôm cái xe đi thời gian dài và mọi cũng đường )

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Chỉ người dùng nhiều đời xe rồi mới cảm nhận được CBU và CKD xe sang nó khác nhau ntn, chứ bản thân mí anh sale bán hàng chắc gì đã trải nghiệm hết ( trải nghiệm đúng nghĩa nhé , là ôm cái xe đi thời gian dài và mọi cũng đường )
Con cam 2004 CKD nhà em chạy 15 năm nay vẫn cày bừa tốt, xe giao nhân viê đi thị trường bắc nam, leo đèo lội nước, chở nặng các kiểu. Chỉ thay mấy thứ linh tinh, dàn lạnh, giảm sóc chi phí lại rẻ nữa chứ. Nhớ hồi xưa đặt xe 6 tháng mới có.