Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Chết cha!

Phụ tùng kém chất lượng lắp vào xe nào , loại phụ tùng nào vậy bác?

Em đang chạy xe GM đây, bác bật mí cái để chuẩn bị tinh thần cái.
Bác mang xe của bác, tìm cái xe nhập rồi so sánh sẽ thấy ngay.
Ví dụ con spark (Matiz 3) thì bị che mất cái đồng hồ điện tử, Matiz 2 thì không có đồng hồ, nội thất nhựa lởm khởm, cắt mất gạt mưa int, cắt mất gạt mưa sau, cắt mất điều khiển vô lăng cho chặt theo tốc độ, cắt mất kính điện cửa sau, .... còn tỉ thứ. Con Lac lắp 2010 chẳng hạn chỉ có EX (bản nhập thì EX là thấp nhất, cao cấp nhất là Diamond/Platinum), chỉ có vô lăng 3 chấu lắp cho Lac từ đời 2002 tức là đời cũ, ....
Cứ đặt hai con gần nhau là biết liền. Thôi em khỏi mô tả.

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Du
Bác mang xe của bác, tìm cái xe nhập rồi so sánh sẽ thấy ngay.
Ví dụ con spark (Matiz 3) thì bị che mất cái đồng hồ điện tử, Matiz 2 thì không có đồng hồ, nội thất nhựa lởm khởm, cắt mất gạt mưa int, cắt mất gạt mưa sau, cắt mất điều khiển vô lăng cho chặt theo tốc độ, cắt mất kính điện cửa sau, .... còn tỉ thứ. Con Lac lắp 2010 chẳng hạn chỉ có EX (bản nhập thì EX là thấp nhất, cao cấp nhất là Diamond/Platinum), chỉ có vô lăng 3 chấu lắp cho Lac từ đời 2002 tức là đời cũ, ....
Cứ đặt hai con gần nhau là biết liền. Thôi em khỏi mô tả.

Dưng mà chiện cắt bớt option và ráp bằng phụ tùng kém chất lượng là 2 vứn đề khác nhao mờ bác.

• Like
Reactions: Duyhoho
Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Du

Dưng mà chiện cắt bớt option và ráp bằng phụ tùng kém chất lượng là 2 vứn đề khác nhao mờ bác.
Kém chất lượng trước tiên là đồ nhựa trong xe.
Sau đến là câu hỏi tại sao các xe Daewoo ở VN (matiz, nhất là gentra) lại bị òa ga trong khi ở chính quốc nó thì không có?
Câu hỏi kế tiếp là chạy một con xe ráp ở VN đời 2003 so với con xe ở chính quốc ráp đời 2000 mà con đời 2003 vô lăng lỏng toẹt, chạy lọc xọc trong khi con ở chính quốc đời 2000 lại chạy êm ru chắc nịch.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Kém chất lượng trước tiên là đồ nhựa trong xe.
Sau đến là câu hỏi tại sao các xe Daewoo ở VN (matiz, nhất là gentra) lại bị òa ga trong khi ở chính quốc nó thì không có?
Câu hỏi kế tiếp là chạy một con xe ráp ở VN đời 2003 so với con xe ở chính quốc ráp đời 2000 mà con đời 2003 vô lăng lỏng toẹt, chạy lọc xọc trong khi con ở chính quốc đời 2000 lại chạy êm ru chắc nịch.
Chung chung quá Bác, cụ thể hơn đi. "Phụ tùng kém chất lượng" ??? Bác chê trình ráp ở VN thì còn có thể chứ nói "nội thất nhựa lởm khởm" thì bản nội địa nó khác hả Bác?
Cái dòng đỏ đỏ trên này có cơ sở không Bác, em thì không nghĩ ở VN bị mà nội địa không bị! VN mình có sản xuất được cái máy nó đâu? Mà Gentra ở Việt Nam có Gentra X nhập khẩu số tự động chứ em cũng chưa nghe là có "Gentra số sàn nhập khẩu" để Bác có thời gian trải nghiệm???

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Chung chung quá Bác, cụ thể hơn đi. "Phụ tùng kém chất lượng" ??? Bác chê trình ráp ở VN thì còn có thể chứ nói "nội thất nhựa lởm khởm" thì bản nội địa nó khác hả Bác?
Cái dòng đỏ đỏ trên này có cơ sở không Bác, em thì không nghĩ ở VN bị mà nội địa không bị! VN mình có sản xuất được cái máy nó đâu? Mà Gentra ở Việt Nam có Gentra X nhập khẩu số tự động chứ em cũng chưa nghe là có "Gentra số sàn nhập khẩu" để Bác có thời gian trải nghiệm???
Khác nhiều đó bác. Em sống ở chính quốc của nó gần chục năm rồi và chơi 2 em matiz, 1 em Lac nên em mới có cơ sở để nói. Bác có thể kiếm xe tự so sánh.
Không biết Việt Nam mình sản xuất hay là đặt ở làng nào bên Trung Quốc mà chất lượng nó bựa lắm. So sánh 2 em thì em ở VN trông như đồ giả.
Em nói òa ga là nói trên phạm vi toàn cầu chứ không nói ở cái phạm vi Việt Nam. Ở Hàn nghe được từ òa ga là hiếm. Trong khi ở Việt Nam òa ga của Gentra là cực nhiều. Bác search thử xem nhé.
Còn em Lac mới hiện tại, bác có dùng không nếu có thì bác sờ thử cái gờ ngay cái chỗ cụm đồng hồ tốc độ ở phía trên xem hai mối ráp mí có phẳng không nhé, mà coi chừng đứt tay đó.

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Kính mời bác thưởng lãm:
Xe em đời 2000 (Mã M160, ở VN phải cuối năm 2003 mới ráp mã này nhé):
GM “ăn nên làm ra” trong năm 2014

Bác xem cái cục bên trái gần cái bình nước xem xe ở VN có không nhé:

Tạm thời thế đã nhé, cần em đưa lên tiếp!