Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
thì con màu đỏ trong bài chủ thớt là sonic mà

nó bằng size với Yaris và Fiesta và to hơn Spark/Picanto
Ý bác chủ nói spark phát triển khá tại Mỹ, nhg trong bài viết ko thấy nhắc đến Picanto để ss nên mình hỏi, chứ mình ko so với Sonic.

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
ganesk nói chuyện mm ko hiểu gì hết, như vậy cho gọn nè, ở Mỹ , Kia k đầu tư vào danh mục xe hạng A, ở các thị trường châu á , thì tất nhiên morning là đối thủ lớn nhất của spark rùi.

Hạng B2
5/2/14
277
381
63
Xe Mỹ giờ làm xe máy ít hao xăng cũng nhiều rồi pác à.Chevy cruze / chevy aveo bé tẻo teo :3dcuoi:/fors focus/fiesta
Nhất là mấy tiểu bang có tuyết thì người ta chuộng xe dung tích xy lanh cao, máy mạnh chạy tốt vào mùa đông tuyết giá chứ ở vùng ấm áp như caliifornia xe nhỏ út hao xăng dùng cũng rất nhiều ví dụ như mấy con yaris sedan hay hatchbabk/ volkswagen GTI /Mini cooper thậm chí con fiat 500 bé téo tẹo như con nhái cũng chạy đầy đường .
Riêng trung niên Mỹ thì rất chuộng pick up truck máy V6/V8 nhưn ăn xăng khiếp đảm
Có ai nói mấy dòng Yaris, Cruze, Fiesta hao xăng đâu, Mini và Fiat là ngoại đạo rồi. Vấn đề là phân khúc hạng A như Picanto, Aygo, ... vẫn tiết kiệm hơn nhưng máy yếu nên không được ưa chuộng. Đó là lý do các hãng ít mang phân khúc hạng A tới Mỹ trong khi ở Châu Âu thì có đủ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
ganesk nói chuyện mm ko hiểu gì hết, như vậy cho gọn nè, ở Mỹ , Kia k đầu tư vào danh mục xe hạng A, ở các thị trường châu á , thì tất nhiên morning là đối thủ lớn nhất của spark rùi.
Là vậy đó mèo, ý gà hỏi bác chủ sao trog bài viết ko đề cập Picanto tại Mỹ, mèo đã trả lời hộ là do Kia ko đầu tư dòng này tại Mỹ.

Hạng B2
23/4/14
104
50
28
giá cả của e này sao ạ? mà đã có mặt tại Vn chưa? lót dép ngồi hóng

Hạng B2
6/1/14
220
124
43
giá cả em này sao ạ?
em luôn quan tâm đến mấy mẫu xe này. thik lắm
E cũng k rõ nữa. Báo chí đăng là tháng 6 về Vn mà có thấy đâu bác. GM có hàng ngon mà k mang về Vn trong khi hàng cũ ế!!!:3dchientrung: