Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
Thứ 5 này e có trip đi Côn đảo nè ( chỉ có 1 đêm thôi). Nhỏ lớn giờ chưa biết côn đảo như thế nào, các bác cho chút ý kiến đi.
bác đi một mình à...đương nhiên là đẹp nhưng âm khí nhiều lắm nha
à mà e nghe đồn vậy thôi chứ e cũng chưa đi;)

Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Thứ 5 này e có trip đi Côn đảo nè ( chỉ có 1 đêm thôi). Nhỏ lớn giờ chưa biết côn đảo như thế nào, các bác cho chút ý kiến đi.
Côn Đảo thì em cũng đã từng ghé qua 1 lần rùi
Khách sạn thì chỉ có Sài Gòn Tourist là 3 sao thôi ( không biết bây giờ có tiến bộ hơn không , em đi 2011)
Trước tiên phải ghé qua thắp nhang cho chị em trước nha bác ( chị em tên là Võ Thị Sáu , chị linh lắm đó ... nhớ cầu thực tình chứ đừng giả dối nha)
Tắm biển thì bác đứng nước ngang cổ có thể thấy cá bơi dưới ngón chân
Nhậu thì chả có chỗ nào ra hồn đâu ... ra ngay cảng tàu cá nhiều quán ... tuy sập sệ nhưng em út nhiều ( chủ yếu phục vụ cho dân đi biển ... không biết bác có khỏe hơn tụi nó không)
Ra đó thuê cái xe máy , trả tiền nó trước , chạy thoải mái ... hết giờ thuê cứ vứt đại chỗ nào cũng được .
Cũng có nhiều option như đi Phú Quốc , Nha Trang như lặn biển , ngắm san hô .. chơi trò chơi cảm giác mạnh

Có nhiêu đó thôi . Nhưng nhớ đừng quên chị em và ghé thăm nhà tù Côn Đảo nha ...

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Thanks bác beerguy, em đi công việc nên thời giờ cũng hạn chế nên chắc kg đi đâu nhiều.

Hạng B2
14/3/14
143
49
28
Trung tâm Côn Đảo ở giữa đảo, bác có thể ra các bãi tắm quanh đó. Mộ chị Sáu và nghĩa trang Hàng Dương, nhà tù Côn Đảo đều ở gần. Đi lên phía bắc có sân bay, và bãi tắm Hoàng tử hoang sơ, đẹp.
Xuống phía nam thì là cảng biển, đảo. Đường nhựa, đi tốt. Nên mướn honda nếu đi thăm các địa điểm. KS thì Sai Gòn - Con Đảo tốt, có nhà hàng ăn uống, nằm ngay trung tâm gần chợ, bãi biển. Có cái resort mắc hơn kế bên bãi biển nhưng ở xa hơn. Đặc sản của Côn Đảo tất nhiên hải sản, đặc biệt Ốc Vú Nàng và cá Thu có thể đóng thùng mang về đất liền.

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Bửa nào GMFC rủ mấy bác đi tàu ra Côn Đảo chơi 1 chuyến dám ko ta ?

Em cũng chưa đi ra đây lần nào lun ..quyết tâm năm nay :)

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng B2
8/7/14
482
503
93
45

để sau tour DN về tổ chức luôn đi các bác, e thik lâu rùi mà chưa thực hiện dc

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng D
10/2/15
1.202
208
63

Đi máy bay đi bác ơi ... đi tàu lâu đến lắm