Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Đà Nẵng cấm xe oto vào trung tâm bắn pháo hoa vào lúc 16g cho đến khi kết thúc bắn pháo hoa ngày 28 & 29/4. Vậy các thành viên lưu ý chổ ở của mình để tính toán phương án đến chổ ở một cách tối ưu nhất nhé.
Bác dẫn đoàn chỉ có thể dừng đoàn tại một vị trí nhất định nào đó rồi thành viên đoàn tự lấy mốc mà di chuyển.
"Để tạo điều kiện thuận lợi cho người dân tham gia giao thông trong thời gian diễn ra Cuộc thi trình diễn pháo hoa quốc tế Đà Nẵng (DIFC-2015) diễn ra trong các ngày 28, 29-4-2015, CATP sẽ tiến hành cấm phương tiện giao thông đi vào trung tâm thành phố (TTTP), các khu vực trọng điểm. Cụ thể, từ 16 giờ đến khi kết thúc thi pháo hoa các ngày 28, 29-4, cấm các phương tiện ô-tô đi vào TTTP (trừ xe VIP, xe đại biểu, xe BTC, xe an ninh, xe phục vụ) trên các tuyến: Bạch Đằng, Trần Phú, 3-2, Lê Duẩn (đoạn từ Ông Ích Khiêm đến Trần Phú), 2-9 (đoạn từ cầu Tiên Sơn đến phía Tây cầu Rồng), Trần Hưng Đạo, Ngô Quyền (đoạn từ Nguyễn Văn Thoại đến Yết Kiêu), Phạm Văn Đồng, Võ Văn Kiệt, Nguyễn Công Trứ.
Từ 18 giờ đến khi kết thúc thi pháo hoa các ngày 28, 29-4, cấm các phương tiện ô-tô, mô-tô và xe thô sơ đi vào TTTP (trừ xe VIP, xe đại biểu, xe BTC, xe an ninh, xe phục vụ) trên các tuyến: Bạch Đằng (đoạn từ Phan Đình Phùng đến Lý Thường Kiệt), cầu Sông Hàn, Trần Hưng Đạo (đoạn từ ngã ba Nguyễn Công Trứ đến Vân Đồn), Nguyễn Thế Lộc. Các phương tiện ô-tô có nhu cầu đi lại trong khu vực diễn ra cuộc thi pháo hoa nên lưu thông theo các tuyến sau: Tuyến 1: Cách Mạng Tháng 8- 2 Tháng 9 (đoạn từ CMT8 đến cầu Tiên Sơn)- cầu Tiên Sơn- Hồ Xuân Hương- Võ Nguyên Giáp- Hoàng Sa- Lê Đức Thọ- Yết Kiêu- cảng Tiên Sa (và ngược lại). Tuyến 2: Đống Đa- 3 Tháng 2- Nguyễn Tất Thành- Hà Khê- Hà Huy Tập- Điện Biên Phủ- Nguyễn Tri Phương- Nguyễn Hữu Thọ- Xô Viết Nghệ Tĩnh- cầu Tiên Sơn- Hồ Xuân Hương- Võ Nguyên Giáp- Hoàng Sa- Lê Đức Thọ- Yết Kiêu- cảng Tiên Sa (và ngược lại). Hiệu lực thông báo này đến hết ngày 29-4-2015."

Đọc thêm tại : http://danangplus.net/cam-phuong-tien-giao-thong-trong-cac-ngay-dien-ra-difc-2015.html

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
một số bác ko đi Lý Sơn thì đã về Đà Nẵng trước, một số thì ghé Hội An, đi theo đường ven biển, số còn lại sẽ về đến điểm cuối là cầu vượt Hòa Cầm rồi các bác tự nghiên cứu tránh các đường cấm để về ks

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Gia đình Poorguy và em Poorguy (Khoa) báo cáo BTC xin tách đoàn vào sáng 27/4 và hẹn gặp lại đoàn vào ngày 28/4 (nếu có tham gia chung). Còn không sẽ gặp đêm Gala 30/4.
Địa điểm nhà hàng Gala đêm 30/4 em sẽ thông báo qua viber hoặc SMS cho các thành viên.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Cuộc họp trù bị hôm CN vừa rồi ngoài những quy định, hình thức phạt... BTC còn có phổ biến về cách tính chi phí cho các buổi ăn chung của đoàn như sau:
1. Người lớn (100%)
2. Trẻ em trên 12 tuổi: 100%
3. Trẻ em 6 đến 12 tuổi: 50%
4. Trẻ em 5 tuổi trở xuống: 0%.
BTC sẽ căn cứ trên tổng bill để chia đều theo tỉ lệ.

Một điều quan trọng em nhấn mạnh lại là:
Tập trung vào sáng ngày 25/4 là 3g:45 chứ ko phải 4g nhé.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Đợt này các bác đi đến đâu cố gắng up hình đến đó nhé, đừng để đến lúc về nhà rồi up 1 loạt bà con xem không kịp, mất hết tính thời sự :)

Em ngóng hình các bác, chúc đoàn 1 chuyến xuyên 1/2 Việt tốt đẹp

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Hihi. Em mà chạy con này thì vợ con làm sao mà đi theo được bác ơi. Để bữa nào đi off thì lấy ra chạy chơi cho vui thôi.
Bác lấy mô tô dẫn đoàn đi. Vợ, con bác đi xe em. He he
Đùa chút lấy không khí đi chơi.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Các bác lưu ý: tất cả các thành viên đã đến tuổi làm chứng minh thư thì phải mang theo chứng minh thư nhé! Khi nhận phòng, chứng minh thư của các thành viên "người nhớn" đều phải nộp cho khách sạn. Bác nào không mang theo chứng minh thư là không được nhận phòng đâu nhoé!

• Like
Reactions: anhkhoa2907