Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Sáng mai m5 tết e xuất phát BẠC LIÊU - SÀI GÒN.dự là sẽ rất đông.có bác nào cùng hành trình với e ko?

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Hôm mùng 3 em có ngang qua Bạc Liêu. Ko biết có bác ở đó nên ko ghé
Hehe

• Like
Reactions: villalo
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Báo cáo các bác, Chuyến du xuân Sài Gòn - Châu Đốc - Kiên Lương - Rạch Giá - Cần Thơ (ăn trưa) - Sài Gòn của gd em và người bạn thành công tốt đẹp.
Chương trình dự tính mùng 5 về nhưng bọn em đã thay đổi lịch trình về mùng 4, vì sợ mùng 5 đứng yên 1 chỗ không chạy được.
Rãnh rỗi em sẽ up hình ( không nhiều lắm) để báo cáo tổ chức.

Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Tết này em chỉ ghé về quê Bến Tre 2 ngày thôi , còn đâu lòng vòng Sài Gòn , tiêu chí sáng tiến công ... tối về ngủ . Giờ chắc máu toàn men không hà .. he he .

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Tranh thủ post vài tấm cho thớt nó sung.
Tối mùng 1, tranh thủ nghỉ ngơi và chuẩn bị hành lý, các đồ dùng cần thiết cho bé gái 9 tháng tuổi, băng ghế sau mền, gối, nệm cho bé ngủ.
Sáng mùng 2, đúng 7g gia đình em xuất phát ra Trung Sơn - Nguyễn Văn Linh - Cao Tốc Trung lương. Đường phố vắng vẻ, đúng tốc độ em bon bon trên đường.
F1 tiếp tục ngủ nướng trên xe, vì không seat belt được nên em phải kê cái gối ôm tổ chảng phía trước để giảm chấn, kakaka.
GMFCers du xuân Tết Ất Mùi

Vào cao tốc, lấy thẻ và 100 cây chuối đều đều.........bụng thầm nghĩ sau hơn 30 phút sẽ ghé ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc. Ấy vậy mà khi đến trạm thu phí cuối cao tốc thì thấy xe dồn dày đặt.

Chờ đợi tầm 20 phút xe đến trạm thu phí, biết trước tình trạng ùn ứ xe nên BQL cũng đã xin lỗi trước

Qua Cao Tốc em ghé quán Hủ tiếu Mỹ Tho bên ngoài QL1 điểm tâm sáng và chờ xe bạn đến nhập chung. Ăn sáng xong em và bạn em thẳng tiến, đường về Miền Tây bây giờ đa số cho oto đi 2 lane nên cũng tương đối thoải mái khi vượt tải. Chẳng mấy chốc cầu Mỹ Thuận xuất hiện

Lên cầu

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Tết năm nay nhà em theo cái lịch khác người nhờ thế mà đi lại cực kỳ thoải mái. Resort như cái chùa bà đanh thế này đây :D

Attachments

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
@conga: Em cũng khoái giống bác, những nơi ít người thấy thoải mái hơn nhiều. Bác book intourco giá nhiêu? em của em book 3,2tr..........cao hơn 2 resort dưới miền Tây em ở.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Tiếp tục chuyến du xuân, qua cầu Mỹ Thuận 2 xe rẽ hướng Sa Đéc trực chỉ về phà Vàm Cống. Đường tốt, nội thị 50km.....ngoại thị 80km đi đều, thỉnh thoảng có xe CSGT đi tuần nhưng em không rượu bia, không quá tốc độ nên không sợ. hì hì

Tới phà rồi

Kiểm tra nước mía có gas còn nhiêu lon, kakaka

Thằng nhóc tự sướng luôn

Mẹ và em

Cảnh phà - sông nước

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Qua phà Vàm Cống tiến vào Long Xuyên, bọn em dừng ăn trưa. Ghé khu du lịch cá sấu Long Xuyên
Nơi đây khách Tây theo tour vào tham quan và dùng bữa trưa rất đông.

Thịt cá sấu đông lạnh sẵn sàng

Khu cá sấu nhưng không thiếu rượu rắn đặt biệt

Bữa ăn trưa đơn giản, chủ yếu lo cho F1s chứ người lớn chỉ cần lót bụng rồi chạy tiếp thôi.

Thịt cá sấu đây.

Nhà hàng này thức ăn không ngon lắm nhưng sạch sẽ, mát mẻ, giá cho buổi trưa gồm 4 lớn và 2 trẻ em hết 700k.

Chỉnh sửa cuối: