Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bác nói mâu thuẫn...
Nếu bác tin rằng bác không đi lội nước bao giờ, cùng lắm là vũng nước khi đi trời mưa, rửa xe...
Và cũng nếu bác tin rằng với cách sử dụng như trên nước sẽ không thể lọt được vào Cầu như cách giải thích của hãng...
Thì bác sẽ không bao giờ đi nối cái ống cho an tâm. 600k không lớn, cái lớn là với niềm tin đó có nguy cơ mất 200 triệu oan uổng cộng với thời gian và sự bực dọc.
Nói thẳng ra bác cũng chẳng tin chúng nó.
Cái không yên tâm đấy là do thông tin lan tràn trên mạng. Mà 90% thông tin trên mạng là không được kiểm chứng, được truyền miệng (từ những người còn không sử dụng glc như bác đúng không). Liệu có chắc không có cá nhân, tập thể khác vụ lợi đứng sau.
Nên cái gì không liên quan, mình không biết chắc chắn thì bác bớt lời đi

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Tất cả các hãng nói trên ở VN đều chẳng có động thái quái gì đâu... Nên ở VN bác đừng móc máy cái kiểu đấy
Còn daewoo giờ làm gì còn xe mà bới móc, chỉ biết Lacetti, Captiva là trùm hỏng vặt
Hãng nào cũng có đặc điểm, nhược điểm riêng, nên bác bớt bới móc đi
1 cái chủ đề không liên quan mà bác nhai lại như thế thấy có hợp lý không
Một cái liên quan trực tiếp đến quyền lợi người dùng, bác cũng là người dùng mà bác bảo không liên quan. Hóa ra bác tự nhận mình đi chửi thuê.
Cái không yên tâm đấy là do thông tin lan tràn trên mạng. Mà 90% thông tin trên mạng là không được kiểm chứng, được truyền miệng (từ những người còn không sử dụng glc như bác đúng không). Liệu có chắc không có cá nhân, tập thể khác vụ lợi đứng sau.
Nên cái gì không liên quan, mình không biết chắc chắn thì bác bớt lời đi
Hãng không tin đi tin thông tin trên mạng, bác nghĩ người ta đi xe Mer người ta là Bò chắc.
Có những cái chỉ cần nghe đã đủ biết vấn đề nằm ở đâu không cần phải nhìn ngó sờ nắn mới được tranh luận.
Bác giải thích giúp em tại sao GLE, GLS và tất cả những xe Mer khác không bị vào nước?

Tập Lái
28/12/13
33
9
8
Một cái liên quan trực tiếp đến quyền lợi người dùng, bác cũng là người dùng mà bác bảo không liên quan. Hóa ra bác tự nhận mình đi chửi thuê.

Hãng không tin đi tin thông tin trên mạng, bác nghĩ người ta đi xe Mer người ta là Bò chắc.
Có những cái chỉ cần nghe đã đủ biết vấn đề nằm ở đâu không cần phải nhìn ngó sờ nắn mới được tranh luận.
Bác giải thích giúp em tại sao GLE, GLS và tất cả những xe Mer khác không bị vào nước?
Bác chấp gì bọn chửi thuê đó. Còn cái bác nêu ra e nghĩ nhiều khách hàng của mẹc glc cũng đang thắc mắc, thế nên trên clip quang cáo đời này hãng cho lội nước như muôn nói đã khắc phục nhược điểm sặc nước ấy

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Em cảm thấy bác Matiz vào dìm GLC có mục đích và cũng chả mang tính xây dựng gì. Bác dành nhiều thời gian đi dìm xe các hãng và tích năng lượng tiêu cực trong người thế kia thì chịu.

Nói chung có tiền rồi người ta sẽ biết tự làm gì. GLC vẫn là xe sang bán chạy nhất VN và đáng mua nhất tại VN. Mer cũng là hãng xe sang làm ăn đàng hoàng nhất tại VN. Ít ra họ cũng ko trốn thuế, ko vướng vào pháp lý như một số hãng và ít nhất họ vẫn còn tồn tại bác ạ.

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Các bác bị Vin nó thuốc nhỉ.
Dàn nhựa, dàn điện và ecu nó dùng của Brilliance Trung Quốc. Độ tin cậy chưa được kiểm định, mua đi rồi ôm hận.

Lời khuyên của em là đợi 1, 2 năm xem chất lượng thế nào rồi hãy mua.
Còn GLC thì còn gì phải bàn nhỉ? Quá đáng tiền trong phân khúc. Vụ cầu vào nước là con muỗi, nối cái ống 600k là xong.
xe chưa đc mổ sẻ sao bác biết là Dàn nhựa, dàn điện và ecu nó dùng của Brilliance Trung Quốc. ???
khi nào mổ xẻ con xe ra đúng thì em quay lại like cho Bác còn ko đúng thì bác like cho e hihi

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Em cảm thấy bác Matiz vào dìm GLC có mục đích và cũng chả mang tính xây dựng gì. Bác dành nhiều thời gian đi dìm xe các hãng và tích năng lượng tiêu cực trong người thế kia thì chịu.

Nói chung có tiền rồi người ta sẽ biết tự làm gì. GLC vẫn là xe sang bán chạy nhất VN và đáng mua nhất tại VN. Mer cũng là hãng xe sang làm ăn đàng hoàng nhất tại VN. Ít ra họ cũng ko trốn thuế, ko vướng vào pháp lý như một số hãng và ít nhất họ vẫn còn tồn tại bác ạ.
Chuẩn Bác
Em không tranh cãi GLC có lỗi hay không
E chỉ nói khi bac matizz comment kiểu nhai lại vào 1 cái box không liên quan thôi

Hạng B2
20/1/11
289
11
18
52
Cãi nhau làm gì không biết nữa. Mịa lo đi mua Vietlott để chiều này dò, trúng đi mua xe chạy cho bỏ ghét

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30

Em không dìm thằng nào cả, em chỉ nói trên góc nhìn khách hàng.
600k chỉ là muỗi với người đi xe sang, nhưng cách xử lý "Bần tiện" của nó không sứng tầm một thương hiệu sang.
Nếu GLC không vượt trội trong phân khúc (Chỉ riêng VN) thì nó không thể tồn tại với cái tính "Bần tiện" ấy được.
Riêng VIN em chưa nghiên cứu kỹ nhưng em có cách nhìn khác. Ít ra là tin cách nó xây dựng thương hiệu.

Hạng B2
23/7/17
155
123
83

Theo kinh nghiệm của e thì công nghệ mới với xe mới mà chiến để hưởng thụ... chẳng có xe nào 100% hoàn hảo các cụ ạ,...lăn tăng chi mấy vụ lỗi vật có hãng nó lo nếu ko lo bảo hiểm và ta lo :Dhiii. Để thời gian kiếm tiền và hưởng thụ tiếp..! Đợt rồi trc tết e cũng rước 1 GLC 300 nói chung Okay ổn... tính ra khuyến mãi cũng tốt nên bỏ qua cái vụ lỗi vật luôn ( Mer nó giảm 1% + 1% em khách hàng thân thiết ~44 tr + BHVC 35tr + cái áp xuất lốp 19tr + 3 phiếu bảo dưỡng 10tr + lắp free ống hơi) tất cả hơn 100tr mà cũng đợi 2 tuần mới có xe. Khách cũng ko bị bắt chẹt bia kèm lạc đợi xe đâu! Mer nó chỉ dở 1 khâu vì còn 1 số sâu của mer tư vấn rất tàu lau chưa chuyên nghiệp như mong muôn và chăm sóc khách chưa đc tốt