Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Ở nước ngoài khách walk-in vào sân đua chỉ được thuê fun-kart thôi...làm gì có chuyện được chạy prokart như Việt Nam...mỗi VN ăn chơi không sợ mưa rơi vì chả có luật lệ quái gì cả...hehe.

Pro-kart thì mỗi ông tự đầu tư 1 chiếc mà chơi chứ còn đi thuê được ở sân thì chịu
Không đâu chạy xe đua dễ như Việt Nam :p

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Ấy thế mà một thằng bé 10 tuổi lại không được tạo điều kiện thi đấu cọ xát chỉ vì cái quy định tuổi trong khi chả có quy định chính thức nào...hài
Tới đó cứ qualify chung thôi bác :(

Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Hôm vừa rồi mình có lên sân tập xem thế nào? Tuy nhiên, do không chuẩn bị trước là phải bận quần dài và trang bị đồ bảo hộ nên k được thuê xe chạy thử, chỉ đứng nhìn xem các bạn chạy. Mình thấy rất hứng thú với bộ môn này. Bạn nào muốn tham gia lưu ý chiều cao trên 1,6m mới ngồi thoải mái, thấp hơn tí thì chọn xe có gối lưng để đôn lên. Tuy nhiên tư thế ngồi sẽ k thoải mái, dễ mỏi lưng và nguy hiểm vì tốc độ xe có khi đạt 130km/h.

• Like
Reactions: De Red
Hạng B1
2/3/16
68
1.000
83
Mình có được hướng dẫn cơ bản nguyên tắc chung khi ôm apex như nào, tốc độ cho từng khúc cua là bao nhiêu không? Hay chỉ thuê xe là quất? Pro chạy chung với amatuer có nguy hiểm quá ko?

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Hôm vừa rồi mình có lên sân tập xem thế nào? Tuy nhiên, do không chuẩn bị trước là phải bận quần dài và trang bị đồ bảo hộ nên k được thuê xe chạy thử, chỉ đứng nhìn xem các bạn chạy. Mình thấy rất hứng thú với bộ môn này. Bạn nào muốn tham gia lưu ý chiều cao trên 1,6m mới ngồi thoải mái, thấp hơn tí thì chọn xe có gối lưng để đôn lên. Tuy nhiên tư thế ngồi sẽ k thoải mái, dễ mỏi lưng và nguy hiểm vì tốc độ xe có khi đạt 130km/h.
Dạ tuần tới bác lên tiếp nha, tuần này xe bảo dưỡng nên không cho thuê được :)

Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Mình có được hướng dẫn cơ bản nguyên tắc chung khi ôm apex như nào, tốc độ cho từng khúc cua là bao nhiêu không? Hay chỉ thuê xe là quất? Pro chạy chung với amatuer có nguy hiểm quá ko?
Dạ đa số là chạy trải nghiệm, bác muốn được hướng dẫn thì có thể sinh hoạt với bác kebab hội Tripple X Karting. Em lên sân không thường xuyên như bác ấy nên có dịp sẽ hướng dẫn bằng cờ líp ạ :D Thường thì sẽ chia phiên ra, trải nghiệm chạy riêng với pro nên bác không lo ạ!

• Like
Reactions: enzo.f
Bạn có thể đăng ký tập với instructor. Họ sẽ hướng dẫn cho bạn các kỹ năng cơ bản cho đến nâng cao....đương nhiên là sẽ tốn phí

• Like
Reactions: enzo.f