Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Không biết còn Bác nào tư véo nữa không?
Em có tình huống thế này - Em đang xài đầu phát HD Tycoh T8plus. Nay tính toán sai, mua dc con 4K giá tốt của LG/ vậy mà khi xem thì chất lượng thua xa em full HD, màm hình chỗ nét chỗ không, bị mờ nhòe vài chỗ (Chất lượng phát 1080 hoăc Bluray .ISO). Em tìm hiểu trên google thì hoặc là dùng dây chuyển đổi HD lên 4K hoặc là dây HDMI2.0
Vậy giải pháp trên có dc không? Có giải pháp nào phù hợp cho tình huống của em, mà vẫn xem hd ngon lành cành đào trên tivi 4K không? Các bác chỉ giáo

Hạng B2
25/11/10
375
51
28
Núi Bà Đen Tây Ninh
Không biết còn Bác nào tư véo nữa không?
Em có tình huống thế này - Em đang xài đầu phát HD Tycoh T8plus. Nay tính toán sai, mua dc con 4K giá tốt của LG/ vậy mà khi xem thì chất lượng thua xa em full HD, màm hình chỗ nét chỗ không, bị mờ nhòe vài chỗ (Chất lượng phát 1080 hoăc Bluray .ISO). Em tìm hiểu trên google thì hoặc là dùng dây chuyển đổi HD lên 4K hoặc là dây HDMI2.0
Vậy giải pháp trên có dc không? Có giải pháp nào phù hợp cho tình huống của em, mà vẫn xem hd ngon lành cành đào trên tivi 4K không? Các bác chỉ giáo
Tivi bác 4K ĐẦU PHÁT HD VẪN XEM NÉT CĂN ĐẤY BÁC.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Tivi bác 4K ĐẦU PHÁT HD VẪN XEM NÉT CĂN ĐẤY BÁC.
không đâu Bác ơi - em mày mò đủ kiểu từ nguồn ra của đầu phát, cho đến hỗ trợ hình ảnh của tivi nhận. Nhưng vẫn không cho hình ảnh mịn và sâu/ Có chỗ vần bị " nhòe" và bóng mờ. Em có cảm giác nó thuật toán bị sai, nên độ phủ màn hình không chuẩn?

Hạng B2
12/4/10
118
132
43
46
Toppic lâu rồi không biết các bác có còn tư vấn hay không.

Mình mới tậu được bộ second hand: Receiver Pioneer LX90 + cặp loa BW 80 (tổng 55tr)
Nguồn phát digital hiện có là smart tivi (nguồn nhạc từ internet)
Kết nối để lấy âm thanh: qua cổng optical từ TV -> receiver -> loa
Kết quả nghe khá hài lòng ở bước đầu tiên, tuy nhiên có nhiều bản nhạc chất lượng kg được tốt nên nghe còn không hay. Với lại tiếng bass nghe chưa good

Vừa rồi có nghe nói tới vụ DAC có thể lọc tín hiệu từ Digital sang Analog có thể cho ra âm thanh trong và hay hơn. Kết nối mới sẽ là: Âm thanh từ smart TV -> DAC -> Receiver -> loa (không biết phần dây thì như thế nào)

Bác nào có kinh nghiệp tư vấn giúp, mình chỉ nghe nhạc ở mức vừa phải (không quá cao cấp)