Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Gởi Bác Phú HP !

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Tuxedo: em có loại để cắm vào ipod và iphone cho E46. Khiển vô lume thì đc nhưng qua bài, hiển thị album,... thì em phải thử trực tiếp trên xe bác mới đc ạ.
AnhKhoai_hn: Cảm ơn bác đã up thông tin lên giùm. Cuộc thi vừa qua em ko có thời gian nên ko chính thức có xe thi đấu đc. Lúc còn mấy ngày nữa tới ngày thi thì có anh Việc nick Hv_24k đến làm xe nên em khuyến khích anh ấy đi thi cho vui, ai ngờ có giải. Thời gian làm có 3 ngày, và tự tay em chỉnh nhạc chứ ko cần nhờ tới bất cứ chuyên gia lắp đặt hoặc cân chỉnh nào từ nước ngoài qua. Hy vọng năm sau em sẽ có thời gian chuẩn bị để làm nhiều xe tham dự hơn.
Oto_Pleiku: Cảm ơn bác, nếu có xuống SG thì ghé em cafe chơi nhé.

Hạng B2
2/10/09
301
3
18
54
TP.HCM
Chào bác Phu HP. Bác tư vấn dùm em: xe em là STF 2010, âm thanh tương đối, em muốn gắn thêm màn hình cho cu tí xem nhạc thiếu nhi, theo bác em nên gắn loại nào (ốp trần, tựa đầu hay thay màn hình 2DIN-nếu vậy thì các chức năng điều khiển như bluetooth, chuyển đổi MP3, Radio,... có sử dụng lại được k?). Nếu được tuần sau rãnh em lên bác múc luôn... Thanks bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
bachwww: Theo em bác nên chọn loại màn hình có DVD ốp trần khoảng 9-10inch. Hiện tại thì em có loại của Necvox Taiwan và Alpine Nhật đó bác. Loại của Alpine thì có 2 cái tai nghe wireless đi kèm nên cu tí nhà bác có thể xem hoạt hình và bác cũng có thể nghe nhạc cùng lúc.

Hạng B2
2/10/09
301
3
18
54
TP.HCM
Cảm ơn bác. Bác cho hỏi thêm hiện nay STF 2010 trên trần đã có táp lô đèn chiếu sáng trong xe, chỗ để kính mát, mui trần. Vậy ốp trần thì ốp chỗ nào được bác, hàng ghế trước có xem được k?

Hạng B2
2/10/09
301
3
18
54
TP.HCM
Bác đã ốp trần cho chiếc STF 2010 nào chưa? Có vấn đề gì k? Tiện thể bác báo giá các loại ốp trần bác đang có (mail của em: [email protected]) Thanks bác.

Hạng B1
15/5/09
63
0
0
Gửi bác Phú:hom trước e có ghé bác gắn dàn âm thanh DLS cho 2 cứa trc rồi ( DLS R6A + AMPLI DLS C23. HU Sonny), bây h e muốn gắn thêm Sub nữa nhờ bác tư vấn cho e loại náo hợp với bộ của e để tuần tới e ghé bác nhé.Tks.

Tập Lái
3/5/07
5
0
0
Khi nào em lên Bác lắp cho em bộ loa nao ngon ngon hoặc lắp thêm gì đó, giá vừa phải nhé. Xe em xe cùi (Accord 1991). Có gì bác tư vấn trước và giá cả thế nào để em chuẩn bị trước nhé. Tiệm Bác giờ vẫn ở Trần Cao Vân, Q3 àh?

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
duonghieu08 nói:
Khi nào em lên Bác lắp cho em bộ loa nao ngon ngon hoặc lắp thêm gì đó, giá vừa phải nhé. Xe em xe cùi (Accord 1991). Có gì bác tư vấn trước và giá cả thế nào để em chuẩn bị trước nhé. Tiệm Bác giờ vẫn ở Trần Cao Vân, Q3 àh?

Tiệm em giờ ở lầu 2 khu thương mại Master building 41-43 Trần cao Vân đó bác, bác alo cho em trc khi lên nhé, thks bác.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
bachwww nói:
Bác đã ốp trần cho chiếc STF 2010 nào chưa? Có vấn đề gì k? Tiện thể bác báo giá các loại ốp trần bác đang có (mail của em: [email protected]) Thanks bác.

màn hình ốp trần gắn cho SFC có cửa sổ trời khó chịu lắm, bác suy nghĩ kỹ nha, em tính gắn nhưng khi ướm lên thì gần ghế giữa quá. Bác làm lun màn hình gối đầu đi, pro hơn :D:D:D:D
còn một cách nữa, nhờ bác PhúHP chế một màn hình ngay gối gác tay giữa giống như mer E hay S đó, cái này em thấy đẹp hơn :D:D:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/12/11
7
0
0
Chào bác Phú!
Xe em Ford Escape 2004 hiện đã lắp 2 cặp loa Pioneer TS-A1684S và TS-A1674S, nhờ bác tư vấn thêm một bộ bao gồm DVD 2DIN, amply và bass sao cho chi phí bình dân mà nghe cũng tạm được chút.
Bác tư vấn luôn để gắn ipad và Hd player để em làm dần từng thứ! Nếu không tư vấn trực tiếp về thiết bị thì bác cho em xin cái chi phí trước cũng được để em gom thóc! Thanks bác!