Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Con bras trên tổng đài nó đang điên. Sáng nay bực quá điện thoại chửi cho 1 trận chắc nó đổi mình qua port khác rồi nên đang tạm êm. Gần 1 tháng nay chưa khi nào ngậm IP được hơn 24h

Gói Net7 Viettel 100Mbps

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
:D nhiều anh giờ vẫn thích xài speedtest để khoe. Lưu ý nhỏ nghen: nhà mạng giờ trùm cheat speedtest.
Cơ chế hoạt động của speedtest khá đơn giản và ko detect được caching. Fpt là trùm trò này, mấy ảnh cache hết mấy file test của speedtest trên server nhà xong sau đó quăng ngược vô server đo từ server caching nên speed và throughput cao ngất ngưỡng.

Còn lúc truyền thật sự thì nó rùa bò :p
Speedtest phải chạy qua VPN mới ngon, FPT bửa nó nói em vụ đó lúc mới lắp hỏi em đo tốc độ nhiêu, xài trang gì chậm. Em bảo em không quan tâm trang gì hết, không cần 10MB đâu chỉ cần bất kì trang nào tốc độ 1.5MB như cam kết là được... Cuối cùng sau khi khiếu nại vài lần cũng được

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.364
113
Speedtest phải chạy qua VPN mới ngon, FPT bửa nó nói em vụ đó lúc mới lắp hỏi em đo tốc độ nhiêu, xài trang gì chậm. Em bảo em không quan tâm trang gì hết, không cần 10MB đâu chỉ cần bất kì trang nào tốc độ 1.5MB như cam kết là được... Cuối cùng sau khi khiếu nại vài lần cũng được
mình thấy các a quan tâm speedtest làm gì, cứ tải 1 file nào đó trên youtube chẳng hạn, chậm thì là chậm mà nhanh thì là nhanh thôi. Tốc độ tải thực tế Firefox hay Chrome có báo đó

• Like
Reactions: euro car
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.518
113
Sài Gòn
Mình chả bao giờ dùng speedtest. Gói 40Mbps thì download phim Fshare 5Mb/s là đúng.
Cứ chia 8 ra đúng số là chuẩn.

• Like
Reactions: oto_bangb2
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.518
113
Sài Gòn
CMC có mấy gói cũng ngon
Kinh hoàng CMC. Tháng mình đóng nó 600k gói 22Mbps mà tốc độ download tầm 15-50kb/s. Xem như download 200Mb mất vài tiếng đồng hồ. Nó luôn đổ thừa đừng làm việc trong giờ hành chánh, có làm thì canh tối làm vì sáng nhiều người download nên mạng chậm là đương nhiên. Tối xem youtube low video kéo cũng không nổi. Nó chỉ nhanh tầm 5h-7h sáng. Không hiểu sao nó vẫn tồn tại đến giờ.

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
gọi chửi vitel 1 lần, nó bảo nhà a xài chục thiết bị. Nhưng chục tb đó đâu có tải cùng lúc. Xong nó bảo để chỉnh sửa gì đấy, dùng đc chừng 1 tuần lại chậm tiếp.
Em tự tìm hiểu = cách ping đến router thấy response time tb vài trăm giây, cá biệt lên đến 2000ms
Vậy xử lý sao bác?