Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
E xin chia sẻ với các bác đi M3
xe e đời 2016, cũng ham hố và nghe tư vấn tứ tung...lên đục đèn làm cặp bi Q5, làm thêm cặp xenon cho cos...tổng thiệt hại gần 13! Về xài mấy tháng vô nước, đọng hơi nước, đứt 1 bóng...đi bảo hành về 1 tháng sau lại tèo 1 bóng nữa...nản!
xe sau của ông a e rút kinh nghiệm đau thương chỉ làm 1 cặp xenon, độ cặp bi gầm...sáng choang, đi cả năm nay mà chưa hư hỏng gì!
khuyên các bác ko nên độ đẻo gì cho mất rin, tham khảo trước khi đến tiệm...
Đấy, em cũng chỉ định thay cặp cos xenon :))

Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Lúc mới mua xe, đi đêm tối quá cũng định làm lại đèn cho sáng. Suy đi nghĩ lại tại sao hãng lại làm ra cái đèn mờ như vậy cuối cùng tìm ra nguyên nhân là do tấm film dán kính lái. Em đã tháo tấm film và đã đi đêm ngon lành. Đèn Halogen cùi nhé. Đà Lạt, Đà Nẵng, Phong Nha, Viêng chăn. Đêm ngày làm ráo.
Nói chung em thấy không độ đèn chạy vẫn tốt.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Lúc mới mua xe, đi đêm tối quá cũng định làm lại đèn cho sáng. Suy đi nghĩ lại tại sao hãng lại làm ra cái đèn mờ như vậy cuối cùng tìm ra nguyên nhân là do tấm film dán kính lái. Em đã tháo tấm film và đã đi đêm ngon lành. Đèn Halogen cùi nhé. Đà Lạt, Đà Nẵng, Phong Nha, Viêng chăn. Đêm ngày làm ráo.
Đúng rồi, tự mình cảm thấy tối thôi, vì đeo kính đen (dán film) rồi thì thấy nó tối, xe em để đèn zin mà người đối diện còn thấy chói mắt thì độ lên sẽ thế nào, nhất là không cân chỉnh tốt, ai thích thì cứ chơi độ cho đẹp, quyền mỗi người nhưng mà hy vọng là chỉnh đèn cho không hướng lên trên quá, chói mắt người đối diện.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Độ đèn chỉ để pha cho ng ta chói mắt thôi mà!

Hạng D
10/4/16
1.535
6.316
113
45
E xin chia sẻ với các bác đi M3
xe e đời 2016, cũng ham hố và nghe tư vấn tứ tung...lên đục đèn làm cặp bi Q5, làm thêm cặp xenon cho cos...tổng thiệt hại gần 13! Về xài mấy tháng vô nước, đọng hơi nước, đứt 1 bóng...đi bảo hành về 1 tháng sau lại tèo 1 bóng nữa...nản!
xe sau của ông a e rút kinh nghiệm đau thương chỉ làm 1 cặp xenon, độ cặp bi gầm...sáng choang, đi cả năm nay mà chưa hư hỏng gì!
khuyên các bác ko nên độ đẻo gì cho mất rin, tham khảo trước khi đến tiệm...
Bác làm chỗ k uy tín nên vậy. Mà với giá tiền bác độ thì mua bộ đèn M3 kiểu 2.0 đẹp hơn

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Em hỏi ngu cái là mất bảo hành cái đèn thôi đúng không bác, các phần khác thì vẫn bảo hành bình thường phải không?
Làm gì mất BH với bóng đèn hả bác? Khi nào cần BH thì tháo bóng mình ra gắn bóng hãng vô lại rồi đi BH là xong, thay lắp bóng đèn Halogen theo xe e nghĩ ko khó, vì nó là thứ phải dễ thay khi gặp sự cố.
Dịp ngay Tết đi chơi xa, đang chạy về gần cầu CT bị mấy a ngoắc vô, quéo trym, ai ngờ xe chạy 1 đèn, thế là tháo ra gắn lại thì sáng lại, mấy a cho đi, do sự cố bất ngờ, xe em Ford Everest 2013

• Like
Reactions: Thành Civic
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Ý em hỏi là độ đèn, đục khoét chóa thì vaò hãng chỉ bị từ chối bảo hành những gì liên quan đến đèn thôi chứ máy móc hay những thứ khác thì không có vấn đề gì phải không. Chứ mình đã chịu chơi, chịu độ thì chấp nhận mất bảo hành phần đó thì hợp lí thôi.

Hạng B1
13/3/18
59
656
83
Đang cần nâng cấp đèn từ Halogen lên Xenon cho Cerato
ACE nào có báo giá giúp.

Xe ở Sài Gòn nha mí anh