Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
Có khó gì đâu một buổi chiều
Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt
Bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu
Ai tới đâu, em đu theo đến đó

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
xe_online nói:
Ko thể đi trùng tết Lào được vì thời gian này khó nghỉ nhiều ngày. Đi Lào thì ko thể dưới 5 ngày. Dịp 30/4 là phù hợp nhất. 30/4 vào thứ 3. Vậy có thể đi từ sáng 30/4 đến cuối tuần hoặc đi từ 26/4 tức thứ 6 về 1/5.
<span style=""background-color: #ffff00;"">Đường đi sẽ là SG-KonTum- ngày 1; Ngày 2 :Kontum- Pakse; Ngày 3 : Chơi ở Pakse và đi thác; Ngày 4 : Pakse-Buon Ma Thuộc; Ngày 5 : BMT :SG. Tổng quãng đường khoảng 2.100km. </span>
Nếu ham nữa thì thêm 2 ngày cho tuyến Pakse-ViengChan luôn.
Chơi hok các Bác?
Em up thêm cái hình cho dễ hình dung.
Góp ý với BĐH FFC

Em đề xuất đi 7 ngày, vì đi 2100km mà đi 5 ngày thì giống như bữa đi Đà Nẵng, 1 ngày chạy 420km, sáng đi chìu tới, tối chỉ kịp đi ăn và dạo TP, chứ ko còn thấy gì cả.
Còn đi 7 ngày thì phải nghỉ t6 và t5, hi vọng là NNVN cho nghỉ t2 bù.
Có điều wan trọng nhất em hỏi bác Xe là: sedan đi dc hok? chứ nhìn lịch đó là em thấy phải đi thuê xe rồi đó

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Phương án 7 ngày là hay, tuy nhiên sẽ hạn chế số lượng, cũng giảm vui ;(.
Về xe, phần đường bên Lào thì ổn dù vừa ra khỏi đất Việt sẽ gặp quả đèo ngoằn ngoèo chừng 50km nhưng đường tốt. Chỉ lo phần đất nhà ta với QL14. Sẽ di chuyển theo đường đèo Gia Bắc từ Madagui lên Gia Nghĩa- BMT. Tuy nhiên từ BMT đi Pleiku cũng "bồng bềnh" lắm. Vì thế xài chân dài đi yên tâm hơn.
Thường đi các chuyến xa thì ta nên ghép xe để còn phụ nhau lái và kinh tế.
Thẻo-nè ngâm kíu nhé ;)

Hạng C
21/7/09
722
385
63
Em là em thích rồi, nhưng mà chưn ngắn đi ko nổi, huhu

Hạng F
7/4/09
12.427
6.646
113
HCMC
www.flickr.com
xe_online nói:
Ko thể đi trùng tết Lào được vì thời gian này khó nghỉ nhiều ngày. Đi Lào thì ko thể dưới 5 ngày. Dịp 30/4 là phù hợp nhất. 30/4 vào thứ 3. Vậy có thể đi từ sáng 30/4 đến cuối tuần hoặc đi từ 26/4 tức thứ 6 về 1/5.
Đường đi sẽ là SG-KonTum- ngày 1; Ngày 2 :Kontum- Pakse; Ngày 3 : Chơi ở Pakse và đi thác; Ngày 4 : Pakse-Buon Ma Thuộc; Ngày 5 : BMT :SG. Tổng quãng đường khoảng 2.100km.
Nếu ham nữa thì thêm 2 ngày cho tuyến Pakse-ViengChan luôn.
<span style=""color: #ff0000;"">Chơi hok các Bác? </span>

Chơi 7 ngày luôn bác xe. Đi từ 26/4 đi bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
xe_online nói:
Phương án 7 ngày là hay, tuy nhiên sẽ hạn chế số lượng, cũng giảm vui ;(.
Về xe, phần đường bên Lào thì ổn dù vừa ra khỏi đất Việt sẽ gặp quả đèo ngoằn ngoèo chừng 50km nhưng đường tốt. Chỉ lo phần đất nhà ta với QL14. Sẽ di chuyển theo đường đèo Gia Bắc từ Madagui lên Gia Nghĩa- BMT. Tuy nhiên từ BMT đi Pleiku cũng "bồng bềnh" lắm. Vì thế xài chân dài đi yên tâm hơn.
<span style=""background-color: #ffff00;"">Thường đi các chuyến xa thì ta nên ghép xe để còn phụ nhau lái và kinh tế. </span>
Thẻo-nè ngâm kíu nhé ;)
Đi 1 chuyến dài ngày như thế thì em dự là ai cũng đi cả gia đình, ít nhất cũng là đi 2 người cho nên ghép xe sợ hok có xe mà ghép, chứ nếu ghép dc thì wá ok rồi bác ợ

Hạng B2
2/12/12
265
1
0
46
Dạo này vào diễn đàn FFC thấy im ắng quá. Em đề nghị BDH xem xét lại chứ FFC ngày nào sôi nỏi giờ cứ như chùa bà Đanh thế này thì chán quá ạ.