Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Vừa rồi em có đọc bài loạt bài của santafe, Các bác ấy yêu xe qúy xe và hoạt động sôi nổi , nhưng một việc em cho là không hay và đọc xong thấy kinh hãi ....vì nhiều hình ảnh dc up lên thấy tốc độ quá ghê .. , có những bác trên xe có trẻ em nhưng vẫn chạy trên 120 km .. với đuờng xá của VN và giao thông như hiện nay là một điều không nên khuyến khích ... đến 30 bài thì OSPD đã dừng nhưng theo ý của em thì :
Những bài như vậy nên khoá hoặc xoá luôn vì các bạn trẻ sẽ đọc ( diễn đàn và web này là một trang web mạnh và rồi hiệu ứng lan toả nhanh của OS ..cố vũ các bác thử tốc độ theo em không nên ...
Những bài thử xe thử an toàn , độ bền , dộ tiêu hao nhiên liệu .. nhún .. vvv .. nhưng test về tốc độ thì nên ngăn chặn ngay .
Thân mến .

23/10/06
14.638
5.121
113
Test tốc độ thường chọn những cung đường vắng, tốt nên cũng an tâm mà bác. Em chỉ không đồng ý việc có trẻ em trên xe thôi. Các bác đi Campudia cũng vụt tới 170 - 180 km/h đó thôi, chủ yếu là đoạn đường tốt chứ không thì ai dám đạp cỡ đó.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Ừ , chắc chắn là chọn cung đuờng vắng và tốt để thử tốc độ rồi . ( ai cũng muốn thử ngay cả hocap khi đi đoạn đuờng chơn thành - Bình Duơng .... nhưng khi đăng lên DD va 2up ảnh tốc độ đạt đuợc ( 160 , 180 km ) .. là chuyện rất khác bác ạ . nhưng đáy là ý kiến cá nhân hocap thôi. chỉ cần một cái đinh hoặc 1 /100 s s xử lý không chuẩn thì chuyện gì sẽ xảy ra ...

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam
Người lớn rồi, tự có trách nhiệm với bản thân thôi, muốn chạy nhiêu thì chạy, có sao thì tự chịu ...

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
Cám ơn ý kiến đóng góp của bác hocap, tuy nhiên việc này là hành động của một cá nhân nào đó, nên ngoài tầm của BĐH.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Việc off nhưng dang online là không đụơc phép sao.. mình đâu có làm gì vi phạm nội quy của D D đâu .
OK .. chắc vì mình lo lắng hơi thái quá nên góp ý. Cũng vì thấy nguy hiểm cả nguời thử tốc độ với nguời chuẩn bị thử.. tốc độ .. của các loại xe chứ không riêng gì santafe. ( các bác santafe đừng bực mình nha ) .
Vậy thôi .

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.659
113
Cám ơn lời góp ý của bác hocap!

OS không khuyến khích bất kỳ hình thức phạm luật nào.Vì vậy mong rằng các thành viên lưu ý đến ý kiến của bác hocap để bài viết không bị xóa một cách đáng tiếc!

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
hocap nói:
Vừa rồi em có đọc bài loạt bài của santafe, Các bác ấy yêu xe qúy xe và hoạt động sôi nổi , nhưng một việc em cho là không hay và đọc xong thấy kinh hãi ....vì nhiều hình ảnh dc up lên thấy tốc độ quá ghê .. , có những bác trên xe có trẻ em nhưng vẫn chạy trên 120 km .. với đuờng xá của VN và giao thông như hiện nay là một điều không nên khuyến khích ... đến 30 bài thì OSPD đã dừng nhưng theo ý của em thì :
Những bài như vậy nên khoá hoặc xoá luôn vì các bạn trẻ sẽ đọc ( diễn đàn và web này là một trang web mạnh và rồi hiệu ứng lan toả nhanh của OS ..cố vũ các bác thử tốc độ theo em không nên ...
Những bài thử xe thử an toàn , độ bền , dộ tiêu hao nhiên liệu .. nhún .. vvv .. nhưng test về tốc độ thì nên ngăn chặn ngay .
Thân mến .

Không phải quá lo đâu bác ui... Những Oser đã test xe đa số là những tay lái có đủ kinh nghiệm để quyết định tốc độ chiếc xe của mình trong điều kiện an toàn cho phép. Như tui đây mặc dù thấy đồng hồ tốc độ tối đa của xe mình là 240km/h, nhiều khi cũng muốn biết khả năng tối đa của em nó nhưng chưa bao giờ chạy quá 160km/h!!! (Mà chỉ hoạ hoằn vài lần chạy lên tốc độ đó thui với điều kiện đường sá ở Việt nam như bây giờ!!):)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Ý kiến của bác hocap rất hay. Nhưng bác đề nghị xoá hết tất cả những bài nào có liên quan đến test tốc độ xe thì không đúng. Nếu như vậy thì các hãng ô tô nổi tiếng không cần tốn nhiều tiền để tổ chức những cuộc đua xe. Đã gọi là test thì người thực hiện phải biết làm sao cho an toàn cho cả bản thân và những người xung quanh. Test xe thực tế cũng là điều hay để khám phá hết tính năng của một chiếc xe. Nó không phải là vấn đề đáng chỉ trích để xoá bài. Cũng như bác nói ở trên nếu người thực hiện bài test không đảm bảo an toàn chở trẻ con trên xe thì mới nên chỉ trích. Nhưng dù sao nó cũng là ý thức của mỗi cá nhân.

Status
Không mở trả lời sau này.