Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0
RE: Grand Albea: Có bác nào CAN em không?

Theo em bác tìm em Albea đi cỡ 2-3 vạn là OK, giá chỉ khoảng 13-14K cùng lắm dăm năm nữa mình cũng bán lại được dưới 10K.

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Trích đoạn: truongan

Chào bác vndnguyen, bác chọn Fiat thì đúng rồi nhưng em xin can bác không nên chọn loại Grand Albea vì như bác nói, mặc dù Grand Albea chỉ hơn Albea HLX 1,500USD nhưng được thêm một số thứ option như:
- ghế bọc da ==> Da này nhìn như simili.
- nội thất ốp gỗ ==> Nhựa giả gỗ thì đúng hơn
- 3 màn hình LCD ==> Cực kì củ chuối vì hai màn hình sau cứ nhảy và hiện rõ các đường qúet ngang liên tục rất khó chịuva2 theo như em biết thì do gắn thêm mà không thay đổi cầu chì lớn hơn nên nó rất hay bị trục trặc và đứt cầu chì suốt.
- camera lùi xe ==> Good, có hỗ trợ hồng ngoại nên quan sát tốt lúic trời tối.
- anten truyền hình KTS. ==> Em không chắc về chức năng này lắm vì xe của em rể em không dùng được.
Theo em, bác nên chọn Albea HLX và dùng số 1,500USD để tự độ thêm đồ cho xe thì tốt hơn. Nói chung dòng xe Fiat nếu chịu khó bảo trì theo đúng thời gian thì không có gì phải lo lắng cả và đặc biệt chạy rất đầm và cũng khá tiết kiệm xăng.
Vài thiển ý đến bác và chúc bác mau có xe.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Thật ra bác vndnguyen cũng tìm hiểu khá kỹ về Fiat rồi!
Ở đây theo mình thì cứ mua hẳn xe còn thật cứng ( khoảng >13.000$) là yên tâm về khoản sửa chữa (ít nơi biết sửa, giá phụ tùng...) Chỉ cần chịu khó bảo dưỡng thì Fiat là quá OK!

Tập Lái
13/1/06
13
0
0

Giá em nó là bao nhiêu hả bác vndnguyen?

Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM

theo em nếu mua Fiat thì nên mua mới cho yên tâm vì nếu mà mua xe cũ phải sữa chữa thì rất tốn kém. Lỡ mà hư hộp số, thước lái, làm lại máy thì ốm luôn.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác có mua xe cũ thì nên kéo vào hãng cho nó kiểm tra tổng quát cho yên tâm . Mua mới thì giá cao mà xe này lại rớt giá nhiều . Nếu bác bỏ qua điều này thì quất 1 em xe mới cho ngon lành sau này có đổi thì hú em tiếng :D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM

ai cũng chờ mua xe cũ thì lấy ai mua xe mới bán lại cho bác. Bác có tính đổi Cap sang Fiat không, nói để em biết mà thực hiện theo ý bác.

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: songnguyen

Bác có mua xe cũ thì nên kéo vào hãng cho nó kiểm tra tổng quát cho yên tâm . Mua mới thì giá cao mà xe này lại rớt giá nhiều . Nếu bác bỏ qua điều này thì quất 1 em xe mới cho ngon lành sau này có đổi thì hú em tiếng :D

Bác songnguyen khôn nhể ..:D:D:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Hì hì các bác lẫn lộn lung tung :D. Em đâu phải sonnguyen mà có CAP đổi nhể :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: songnguyen

Bác có y giống em:D Nhưng bác thuận lợi hơn em vì ở gần Hãng.