HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
RE: grandis 20K chảy dầu giảm xóc trước

Xe em 24k chẳng thấy chảy gì ra hết:). Bác vào hãng nhờ bảo hành đi bác, chắc chắn có bảo hành, các đại lý phải hỏi hãng vì có lẽ lỗi này họ chưa gặp đấy. Hãng thay cho bác bộ khác có khi hay hơn.

Sẵn các bác cho em hỏi luôn: cái lọc xăng của grandis có cần thiết phải thay sau 25k không nhỉ? vì em thấy giá nó hợi chát (2,2T). Cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác í nhức đầu vì xe chảy dầu mà các bác cứ nhào vào đòi bác í bán xe là sao nhỉ? Cái này là đùa trên sự đau khổ của người khác nhé :)

Xe bác apv đã được thay rồi thì cũng yên tâm thôi. Có thông tin bác post thêm cho anh em tham khảo với. Em thấy hình như vụ này có mình bác bị thôi ;)

Bác HP: cái lọc xăng gì mà giá khủng khiếp thế bác? Bác mua tại hãng à :)

Last edited by a moderator:
HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Trích đoạn: npt

Bác HP: cái lọc xăng gì mà giá khủng khiếp thế bác? Bác mua tại hãng à :)

Bác NPT: Em cũng thấy giá cao, em làm trong hãng bác à, nó nằm trong danh sách phải thay thế khi đến 25,000km. mình phải bảo dưỡng đúng lịch thì hãng mới bảo hành. Em không biết mua ở ngoài có k?

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Ra ngoài mà mua bác ạ..đồ xe nhật dẽ tìm lắm. Hôm nọ em vào hãng thay quả lọc dầu cũng bị chém 250K nhìn kỹ cũng chỉ là Mit made in China thôi.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: apv

Xe em chỉ đi loanh quanh ko phang vào ổ gà ổ voi gì cả các bác ạ. Hôm nay hãng đã thay cho 2 cái mới rồi. Không biết chạy được bao lâu nữa thì lại phải vào Hãng, chất lượng kiểu này thấy run quá.
thôi mừng cho bác là hãng nó thay cho đấy, em tưởng chúng nó lại dở đểu ra thì khốn.