1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
RE: Grandis có BA ko ?

Trích đoạn: trungdung

Em xem trên web của Vinastar thì có ABS, EBD nhưng không hiểu có BA (Brake Assist) không ? Chạy thử thì thấy đạp phanh không ăn lắm so với các xe 2.4 khác, nhất là Cam 07 (coi như cùng là sedan đi). C200 K 2007 chỉ hơi rà phanh là đã giật xe rồi.

Bác nào rành chỉ giáo cho iem với.

Xe thắng tốt nhất là hảm lại từ từ, không giật như thế đoạn đường thắng là ngắn nhất (an toàn nhất).

Bạn cứ thử so sánh nếu có điều kiện, chạy cùn gtốc độ, trên cùng đoạn đường, thắng cùng địa điểm àa so sánh. T tin chắc ràng bạn sẻ mừng vì xe mình đấy.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Trích đoạn: Sông Cầu

Tôi chạy Grand, lúc thấy rất vọt, khi lại thấy ỳ, ko biết sao nữa.

Grandis có hệ thống ghi nhớ thói quen của người lái. nếu bạn tháo cọc bình, xe sẻ quên hết, bạn sẻ thấy ì. Tốt nhất là khi tháo cọc bình nên mắc trước một bình song song; nếu không, đừng lo; chay 1 tuần xe sẻ nhớ lại thói quen của bạn.

Hạng B1
20/7/07
82
4
8

Trích đoạn: Sông Cầu

Cảm ơn bác Haihoi nhé, tôi yên tâm rồi, hôm trước sang Đức, Grand nó để giá 21.700 Euro, quảng cáo đầy sân bay, sau đó vào TP thấy đầy Grand làm taxi. Bọn Đức mà chịu xe Mít thì chắc nó cũng ko đến nỗi nào phải ko bác?

Trời. Giá đó mà về VN thì lên thành bao nhiêu hả bác?

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Tốt nhất là khi tháo cọc bình nên mắc trước một bình song song; nếu không, đừng lo; chay 1 tuần xe sẻ nhớ lại thói quen của bạn.
Em đọc trong sách hướng dẫn, nó bảo chỉ vài phút là "nhớ lại" rùi, sao xe bác mất trí nhớ lâu thế :)

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Hôp số Invec II các bác ui.:D

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM

[/quote]

Grandis có hệ thống ghi nhớ thói quen của người lái. nếu bạn tháo cọc bình, xe sẻ quên hết, bạn sẻ thấy ì. Tốt nhất là khi tháo cọc bình nên mắc trước một bình song song; nếu không, đừng lo; chay 1 tuần xe sẻ nhớ lại thói quen của bạn.
[/quote]

Vậy là grandis không nên cho mượn. Lỡ người mượn có phong cách chạy khác mình thì phải đợi 1 tuần sau nó mới nhớ lại chủ nó là ai hả bác?