Hạng D
30/7/10
2.794
4.902
113
E có 1 ước ao và khát khao nhưng làm biếng nên góp ý với mí bác, thường xe hao xăng và kg êm ái 1 phần là ở bộ phận truyền động nữa, các bạc đạn bánh, cầu, nếu vệ sinh hoặc thay mới các bác chạy xe cảm thấy nó êm ái như bạn đầu. Mà mấy cái này làm cực vô cùng mà công không bao nhiêu nên garage họ không làm mà chỉ đợi nó hư rồi thay, mà thay cũng đc, nhưng lúc chưa hư nó không trơn tru, chạy xe không êm ái, mấy bác làm sẽ thấy khác liền.
Để tìm garage nào thuê , mượn dàn nâng 1 ngày chủ nhật thay phiên nhau DIY được không @the kid

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Để tìm garage nào thuê , mượn dàn nâng 1 ngày chủ nhật thay phiên nhau DIY được không @the kid
E có 1 ước ao và khát khao nhưng làm biếng nên góp ý với mí bác, thường xe hao xăng và kg êm ái 1 phần là ở bộ phận truyền động nữa, các bạc đạn bánh, cầu, nếu vệ sinh hoặc thay mới các bác chạy xe cảm thấy nó êm ái như bạn đầu. Mà mấy cái này làm cực vô cùng mà công không bao nhiêu nên garage họ không làm mà chỉ đợi nó hư rồi thay, mà thay cũng đc, nhưng lúc chưa hư nó không trơn tru, chạy xe không êm ái, mấy bác làm sẽ thấy khác liền.
Lại chờ bác @grand dis ok làm chuột bạch nữa rồi :3dcuoi:

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
.....
Dùng bình tẩy rửa chuyên dụng và dụng cụ tự chế xịt rửa béc
View attachment 339293
Béc phun sau khi vệ sinh xong, em nó trắng đẹp như Ngọc Tờ-rinh :D
View attachment 339292
View attachment 339294
Vệ sinh họng ga : xịt chất tẩy rửa và dùng chổi quét cặn bám, rửa lại bằng xăng cho sạch.
View attachment 339295
Các bác tránh xúc béc bằng cách tháo ra, nó qua thời rồi. 90% các vụ cháy xe từ Jolie đến BMW là do sơ xuất, khi xúc béc.
https://www.otosaigon.com/threads/jolie-chiec-xe-than-thien.6043402/page-1659

Hòa tan căn bẩn đóng ở béc để khỏi xúc béc (tháo béc ra xúc rôi ráp lại khong chuẩn là nguyên nhân của 90% cháy xe, từ Jolie đến Toyota hay BMW.
Lưu ý đổ dúng tỉ lệ (50 lit xăng /chai 10.000km).
https://www.otosaigon.com/threads/bac-nao-mirage-thi-vao-day.8598228/page-630
Dù đầu tuần nhưng em thấy cần thiết phải cảnh báo cho Bác về việc này, kiểm tra lại xem thợ gắn béc lại có...chặt không nhé :p.​

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Mua mấy con ngựa về đội lên xong kê vô, vệ sinh mấy cái bánh thì đầu cần lên cầu chi. Mùa mưa, đường xá thì ngập, mặc dù bạc bạn, cầu chưa có dấu hiệu hư nhưng ngâm nước thì chắc chắn không trơn tru rồi, bữa e xịt cả chai bên H26, về thấy êm ( không có tháo vì như bác Chiến nói rồi, 1 cái bạc đạn mới khỏng hơn 1tr đồng, hư thay mới, mà ác nỗi nó chưa hư sao mà thay, chỉ là lâu ngày, đi đường ngập nên muốn vệ sinh nó thôi.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM