Hạng B1
29/3/08
98
0
16
Em có tí việc muốn nhờ bác Hưng tí ạ

Chẳng là em có ông cậu ruột mới đưa vào cấp cứu bv An Bình đêm qua, sau đó chuyên sang BV Chợ Rẫy luôn.

Thông tin từ bác sĩ 2 bệnh viện đó mơ hồ quá nên nhà em cũng lo quá, không biết ra sao, nhờ bác hỏi giúp giùm em

THeo thông tin từ người nhà em tại bv và từ bác sĩ thì cậu em bị đau bụng dữ dội, nhập viện, đi kiểm tra gan thì phát hiện có khối u bị vỡ ra (?), huyết áp tụt, người lạnh. Bác sĩ đua ra 2 giả thuyết:

1 - Áp xe gan, cái này mổ được nhưng vì huyết áp tụt quá nên không mổ được
2 - Ung thư gan/Viêm gan kỳ cuối gì đó

Bác sĩ cũng chưa xác định được bệnh gì, nếu được bác có thể ghé qua hỏi rõ bác sĩ điều tri trực tiếp giùm em có được không, nhà em muốn có câu trả lời chính xác để có gì còn chuẩn bị nữa.

Ông cậu em tên Nguyễn Vinh Tùng hiên nằm lại Lầu 4 phòng số 7 (U gan) bệnh viện Chợ Rẫy.

Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Re:Gửi bác HÙNG O2 - hoặc các bác nào làm Chợ Rẫy

@ bác chiron: Tối mai bác gọi cho em lúc 19h nhé, em sẽ bác cho bác KQ tình hình bệnh cậu của bác. Số ĐT của em thì em đã pm cho bác rồi.

Hạng B1
29/3/08
98
0
16

Cám ơn bác sĩ Hưng nhiều nhé

Hạng B1
29/3/08
98
0
16

Thêm cho bác 1 tí thông tin nữa nhé:

CHả là nhà em có tiền sử bệnhna2y nhiều. Em có 3 ông cậu và bà ngoại em đầu mất cùng 1 triệu chứng như trên.
Ban đầu là rất khỏe mạnh bình thường, sau đó bỗng dưng đau bụng và nhập viên, sau 3-4 ngày là qua đời, đều bị viêm gan. Chính vì lý do như vậy nên lần này nhà em ai cũng lo lắng, cũng đoán là cậu em cũng sẽ có ke61t quả như trên.

Bên ngoại em bị viêm gan siêu vi B mà

Cám ơn bác nhiều nhé. Không ngờ bác reply nhanh vậy. Đúng là O.S.P.D

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

@ chiron: tối thứ 6 em chờ mãi mà không thấy bác gọi :D, em đã pm tình trạng bệnh của BN cho bác xem rồi nhé, bác check lại đi.
Còn việc bệnh này có tính chất gia đình hay là di truyền thì cũng có nhưng tỉ lệ này thấp, hiện nay việc phát hiện bệnh sớm bằng cách khám bệnh định kì, cũng như việc điều trị các nguyên nhân gây ra Ung thư gan hoặc là Xơ gan tương đối dể dàng, VD: VGSV, tác hại của rượu... . Vì thế bác cũng không nên quá lo lắng.