Tập Lái
10/12/07
6
0
0
RE: Gửi Các Bác Định mua SFE nhập khẩu!

Tình hình là hình như giá xe nóng lên thì phải. Em vừa mua con Fe màu bạc của HD Giải phóng mới để ở bãi xe được mấy ngày đã có chú gọi điện gạ bán xe không. Không biết là chú thích xế đẹp, biển đẹp hay là tưởng em không biết vụ tăng giá áp thuế và có khả năng tăng thuế nhập khẩu từ năm sau. Mình tin là thuế nhập khẩu sẽ tăng bởi vì anh Ba muốn thế. Bộ Tài chính cũng hơi bẽ mặt, chính xác lởm khởm. Ai đời lấy lý do hạ thuế nhập khẩu xe để góp phần kèm chế lạm phát, rồi ép hạ giá xe nội địa. Cuối cùng vẫn không được như ý mà lại bẽ mặt trước anh Ban.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

E rất hiểu đất nước và con người VN nhưng chưa bao giờ hiểu nổi mấy cái chính sách luẩn quẩn này?

Lần này thì không đúng như vậy đâu bác ơi mặc dù đây là căn bệnh cố kiếp của xã hội chúng ta. Lần này là HQ trị "dân gian" bác ạ, cùng loại xe, mỗi doanh nghiệp khai giá nhập một kiểu mà khoảng chênh lệch thì không phải là nhỏ (như các bác đã thấy) nên họ làm lại cho công bằng thôi mà, hơn nữa cũng dễ cho HQ khi bị cấp trên bắt giải trình và cũng để tâng công rằng em đã và đang phát huy truyền thống "sửa~sai~sửa"....... Em chẳng bênh HQ nhưng việc họ áp giá mới không thể là việc họ muốn làm thì làm, em nghĩ cực chẳng đã thì họ mới phải làm thôi chứ chắc chắn sẽ bị giảm "thu nhập".
Các bác nhập BIM đã bị dính vụ tương tự như thế này rồi (ông Ơ-rô au tô nhắn ai mua được X5 giá 30K thì mang sang Mỹ bán đã có lãi 2 chục rồi, việc gì phải nhập về VN cho nó mệt), bây giờ đến SF, không biết rồi sẽ đến lượt ai nữa đây, bác nào định mua xe nhập thì nhanh tay lên nhé !
Mấy điều tự suy không biết đúng sai đến đâu, mong các bác chỉ bảo thêm !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/7/05
5
0
1

Trích đoạn: HD230LI

E rất hiểu đất nước và con người VN nhưng chưa bao giờ hiểu nổi mấy cái chính sách luẩn quẩn này?

Lần này thì không đúng như vậy đâu bác ơi mặc dù đây là căn bệnh cố kiếp của xã hội chúng ta. Lần này là HQ trị "dân gian" bác ạ, cùng loại xe, mỗi doanh nghiệp khai giá nhập một kiểu mà khoảng chênh lệch thì không phải là nhỏ (như các bác đã thấy) nên họ làm lại cho công bằng thôi mà, hơn nữa cũng dễ cho HQ khi bị cấp trên bắt giải trình và cũng để tâng công rằng em đã và đang phát huy truyền thống "sửa~sai~sửa"....... Em chẳng bênh HQ nhưng việc họ áp giá mới không thể là việc họ muốn làm thì làm, em nghĩ cực chẳng đã thì họ mới phải làm thôi chứ chắc chắn sẽ bị giảm "thu nhập".
Các bác nhập BIM đã bị dính vụ tương tự như thế này rồi (ông Ơ-rô au tô nhắn ai mua được X5 giá 30K thì mang sang Mỹ bán đã có lãi 2 chục rồi, việc gì phải nhập về VN cho nó mệt), bây giờ đến SF, không biết rồi sẽ đến lượt ai nữa đây, bác nào định mua xe nhập thì nhanh tay lên nhé !
Mấy điều tự suy không biết đúng sai đến đâu, mong các bác chỉ bảo thêm !
Xin lỗi bác HD230LI, bài phát biểu của bác nghe có mùi ... thum thủm bác ạ!
Bác có thể cho bọn em biết là bên bác đã phải chi bao nhiêu để lobby vụ này không bác?

Tập Lái
11/12/07
20
0
0

Các Bác có biết là khi nào cách tính thuế mới được áp dụng không ạh.Mịa thằng HVM làm cho anh em mê STF 2008 nhập lại lăn tăn nữa.
Em nghe nói thằng HMV nhập về lô trước 50 chiếc khai để áp giá thuế là 13.300USD,nhập tiếp về lô sau 2 chiếc khai áp giá thuế là 16.000USD không biết có đúng như vậy hay không?theo em thì có lẽ HMV chơi chiêu để giành giật thị phần với Hùng cò thì phải?:D:D:D:D

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: kanz_min

đả đảo HMV, đả đảo HMV...
em ủng hộ bác Hùng cò :D

Đã đặt xe chưa mà khẩu khí thế :D:D:D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@hiace: Em bái phục cái mũi xxxnghiệp vụ của bác, chắc hồng phúc nhà bác lớn lắm nên được hưởng di truyền từ tổ tiên!

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Em nghĩ 2 bác hiace va HD230LI nên kìm chế kẻo mất hòa khí OS.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: meebo

Trích đoạn: kanz_min

đả đảo HMV, đả đảo HMV...
em ủng hộ bác Hùng cò :D

Đã đặt xe chưa mà khẩu khí thế :D:D:D

dạ đang chờ mama em hết bận việc... tại bữa trc do nhận đc 1 số thông tin sai lệch nên em mới báo giá cho mama chỉ có khoảng 52k, U_U... tối nay em sẽ xin chỉ thị,có lẽ mai qua gặp bác Hùng ^_^