Hạng C
3/7/19
801
802
96
nó có đọc mấy cái bài này đâu mà anh đưa lên đây làm gì cho mệt

Tập Lái
26/8/09
15
10
3
đi cao tốc gặp thường thôi, đành phải bình tỉnh chờ 1 trong 2 xe vượt lên có khoảng cách để xe con vượt thôi

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Có bao giờ các bác chạy ở cao tốc mà gặp trường hợp 2 chiếc xe chạy song song với nhau hàng km và thế là cả hàng xe phía sau chết dí chưa? Khó chịu cực kỳ.

View attachment 2468261

Phải nói là cảm giác này cực kì ức chế, nếu đã chậm thì chậm 1 xe phía sau còn có cơ hội vượt, đằng này các bác chậm cả đôi và đi song song cả đôi 1 đoạn dài.

Nhiều bác chạy trong cao tốc nhiều bác có sở thích không giống ai là chạy song song trên cao tốc: 2 xe chạy tốc độ tương đương nhau song song hoặc lệch nhau một khoảng không lớn. Vậy chưa đủ, không biết có anh em bạn dì không mà 2 tài cứ kè kè nhau hàng cây số như vậy trên cao tốc, xe sau muốn vượt thì phải len vào cái khe giữa 2 xe - mà nhiều tài yếu không dám vượt là y như chịu trận phía sau. 2 ông song song mà đi chậm nữa thì thôi cao tốc kẹt tiếp.

Không biết các bác chạy xe container trong những lúc này nghĩ gì? bình thường em thấy các bác chạy ngoài quốc lộ rất hay vội, đi chậm tí là bấm còi thúc ép, chèn ép người khác, thế tại sao cứ vào tới cao tốc là các bác lại mở bài "bò" vậy? Cứ vào tới cao tốc là không còn bác nào "vội" nữa, các bác quyết tâm chậm theo bầy, "mình chậm thì phía sau cũng phải chậm theo"

Đã là đường cao tốc thì khi vào đó phải chạy nhanh, còn chạy 60km/h thì ra quốc lộ chạy cho nó khỏe, thật sự quan điểm nhiều người chạy cao tốc đến kì, ở Việt Nam mình là theo kiểu "tao không vượt quá tốc độ là được, còn tao chạy hay bò là việc của tao" Cứ có suy nghĩ này thì đến bao giờ "cao tốc mới thực sự là cao tốc"

Hiện nay container và xe tải nặng đang hoành hoành trên 2 cao tốc. Và tai nạn trên cao tốc xảy ra ngày càng nhiều, nên mong các bác có lưu thông trên cao tốc hay quốc lộ, chạy xe chỉ đừng nghỉ cho mình mình, hãy nghĩ tới những hàng dài xe đang bò phía sau các bác
Sao bác chủ ko xỏ kim giống Fast and Furious nhỉ? Hi

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Cảnh này không thiếu ở VN mà. Ai đã từng lái xe trên cao tốc thì chắc chắn sẽ gặp.

Tập Lái
7/6/20
18
7
3
33
Đã gọi là đầu đất thì chỉ có đem đốt để thành cái gì gì thôi nói như đàn gãi tai trâu

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Bác ức chế, bác lên đây nói nhưng các "bố đời" đó thì lại không lên trên này đâu. Thế là tình trạng như nào thì vẫn "u như kỹ" thôi. Đến chán với tình trạng như vậy. Tuy nhiên, mình cũng không thể thay đổi tư duy ích kỹ của người khác.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Cái Clip nằm ngay khu giảm tôc, việc này không thể trách được hai xe tải nặng đang giảm tốc vào khu vực 50km/h. Nếu việc chạy chậm va song song này nằm ngoài khu vực cho phép chạy 100 km/h mà hai xe tải chạy song song với tốc 62 km/h thì quả là đáng trách...!