Chuyên Xe
15/3/19
381
450
63
33
Có bao giờ các bác chạy ở cao tốc mà gặp trường hợp 2 chiếc xe chạy song song với nhau hàng km và thế là cả hàng xe phía sau chết dí chưa? Khó chịu cực kỳ.

Gửi những bác tài chạy xe kiểu "2 xe 2 làn trên cao tốc" thiếu ý thức

Phải nói là cảm giác này cực kì ức chế, nếu đã chậm thì chậm 1 xe phía sau còn có cơ hội vượt, đằng này các bác chậm cả đôi và đi song song cả đôi 1 đoạn dài.

Nhiều bác chạy trong cao tốc nhiều bác có sở thích không giống ai là chạy song song trên cao tốc: 2 xe chạy tốc độ tương đương nhau song song hoặc lệch nhau một khoảng không lớn. Vậy chưa đủ, không biết có anh em bạn dì không mà 2 tài cứ kè kè nhau hàng cây số như vậy trên cao tốc, xe sau muốn vượt thì phải len vào cái khe giữa 2 xe - mà nhiều tài yếu không dám vượt là y như chịu trận phía sau. 2 ông song song mà đi chậm nữa thì thôi cao tốc kẹt tiếp.

Không biết các bác chạy xe container trong những lúc này nghĩ gì? bình thường em thấy các bác chạy ngoài quốc lộ rất hay vội, đi chậm tí là bấm còi thúc ép, chèn ép người khác, thế tại sao cứ vào tới cao tốc là các bác lại mở bài "bò" vậy? Cứ vào tới cao tốc là không còn bác nào "vội" nữa, các bác quyết tâm chậm theo bầy, "mình chậm thì phía sau cũng phải chậm theo"

Đã là đường cao tốc thì khi vào đó phải chạy nhanh, còn chạy 60km/h thì ra quốc lộ chạy cho nó khỏe, thật sự quan điểm nhiều người chạy cao tốc đến kì, ở Việt Nam mình là theo kiểu "tao không vượt quá tốc độ là được, còn tao chạy hay bò là việc của tao" Cứ có suy nghĩ này thì đến bao giờ "cao tốc mới thực sự là cao tốc"

Hiện nay container và xe tải nặng đang hoành hoành trên 2 cao tốc. Và tai nạn trên cao tốc xảy ra ngày càng nhiều, nên mong các bác có lưu thông trên cao tốc hay quốc lộ, chạy xe chỉ đừng nghỉ cho mình mình, hãy nghĩ tới những hàng dài xe đang bò phía sau các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Mình từng gặp cảnh nầy và rùa bò lane ngoài. Tức điên

Nhưng chừng nào ban ql cao tốc và giao thông không ra tay thì cảnh này còn dài dài. Kêu gọi ý thức với bọn đầu đất là không thể

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Có bác nào gặp cảnh này khi vượt qua được thì hạ kính "nhắc nhở" mấy thành phần thiếu học này không ạh?

Hạng D
16/11/20
2.581
7.666
113
37
Cao tốc tuần nào cũng gặp cảnh này nhưng có vẻ may hơn vì chưa tới mấy cây số như bác nói nhưng công nhận nhiều lúc thấy bảng ghi rõ tốc độ tối thiểu tối đa mà nhiều người thích chạy tối thiểu hay thấp hơn tối thiểu mà cứ thích chiếm lane ngoài. Quá tốc độ tối đa thì phạt nguội vậy thấp hơn tốc độ tối thiểu có phạt nguội không ?

Hạng D
6/3/08
3.915
7.285
113
Sàigòn
9.26: Cấm điều khiển phương tiện cơ giới đi song song với phương tiện bên phải gây cản trở giao thông đường bộ.

Để coi chế tài ra sao, và hướng dẫn thế nào là "song song"!

• Like
Reactions: Perenco and hmq
Hạng D
25/10/20
1.545
14.504
98
56
mình bực mình,lên dđ xả trét cho nó qua vậy thôi chứ cái tụi mình nói có bao giờ nó xem cái diễn đàn này đâu.mấy cái vụ này chiếm không ít thớt trên os rồi.

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
16/5/08
1.017
1.028
113
gặp ca // em thả lỏng chân ga thư giản tí xíu, đợi nó hở xỏ kim thôi :D

Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Vụ này gặp hoài, bực thì bực chứ làm gì được mấy thằng đầu đất đó.

Mỗi lần gặp như vậy cứ tự an ủi: coi như chạy chậm, thư giãn một chút :(