O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
RE: gương B có vấn đề

Bệnh thối tai ,(318,235,525 )của bim xưa nay vẫn thế bác ạ thợ bảo hành cũng chịu chết,dem vào xưởng thì ok nhưng khi chạy vài hôm lại giở chứng xong chỉ một lúc sau lại tự .....hết ......[8|][8|][8|]

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc
RE: gương B có vấn đề

Hèn gì bác lúc nào cũng bọc... áo mưa cho chắc cú...kinh nghiệm ve luôn:D

Trích đoạn: phongluu

Tháng sáu trời mưa, trời mưa..... không dứt.
Trời không mưa em cũng mặc...... áo mưa..!!!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
RE: gương B có vấn đề,xin ý kiến bác sỹ

Em bảo đảm với các bác là Bim nó không hư cái này thì cũng trục trạc cái kia...:(
Em bị cái bơm xăng
còn đồ điện thì em bị cái CD
Rất may mắn kính chiếu hậu không có vấn đề. Thôi xin chia buồn cùng bác nào bị hư kính chiếu hậu nhé !

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Nếu phải sấy bằng máy sấy tốc thì bác lưu ý chút nhé: nhiệt độ của nó khi để gần cũng cao lắm đó, nếu sơ ý có thể làm chẩy cả mối hàn thiếc đấy...em bị rồi [&:]

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Hmmmm hiện đại hại điện , Bim Merc toàn bệnh hắt hơi sổ mũi tệ nhể ?:D:D:D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Mấy cái bịnh hắt hơi sổ mủi về điện này là do không/ kém nhiệt đới hóa đây mà!

Đi xe xịn, tiền cũng xịn, cái djề cũng chỉnh điện, chip, mạch đtử,... mà lại trục trặc đúng ngay cái chổ tiện nghi í, thật là bực mình!

Còn bực mình hơn ở cái chổ không bít hư chỗ nào, mà bít chổ hư rùi lại không bít trị thế nào cho dứt, cứ như lâu lâu hắt xì hơi vài chục cái liên tục không dứt (không bít làm sao cho ngừng hắt xì hơi :D:D:D), đùng 1 lại hết hắt xì hơi mà chả cần thuốc men gì, lại đùng 1 cái lại hắt xì hơi tiếp. Tuy cái kiếng hậu là bộ phận không quan trọng nhưng đang chạy giữa đường, bác tài đang nhìn nó để quan sát tình hình giao thông xung quanh, nó lại dở chứng tự dưng cụp vào hay vác mặt lên trời, thì các bác bảo có bỏ mịe không?

Nguy hiểm lắm đới bác ơi, Bác phải vào gara nơi bán (bảo hành) bắt nó phải trị dứt ngay, chứ không chờ gì cả. Trong cái mớ tiền XỊN bác trả để đem em nó về với bác có cả phần after sales này nhiều hơn các nhãn hiệu xe khác đấy!

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

mà E cũng hỏi các bác 1 câu ngoài lề 1 chút là tại sao E thấy các xe đỗ dọc đường, đặc biệt là Mer hay Bim, người ta toàn bọc gương bằng các túi vải nhỉ? Để đỡ xước hay để tránh bị vặt gương? Cả 2 lý do này có vẻ ko thuyết phục lắm![8|]

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Trích đoạn: lebaphuc

mà E cũng hỏi các bác 1 câu ngoài lề 1 chút là tại sao E thấy các xe đỗ dọc đường, đặc biệt là Mer hay Bim, người ta toàn bọc gương bằng các túi vải nhỉ? Để đỡ xước hay để tránh bị vặt gương? Cả 2 lý do này có vẻ ko thuyết phục lắm![8|]

Ơ em tưởng cái này bác 318 đã giải thích ở trên rồi mà. Các bác lái xe xấu hổ:)

mặt gương tự nhiên chổng ngược lên trời như ma làm!!!!

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

vì gương được nối với xe bằng 1 sợi dây rất mảnh nhỏ xíu nên nhiều lúc nó cũng bị mác lắm ... may là xe em chưa bị lần nào cả , bơm xăng, gương hay Cd vẫn còn tốt .... mà lúc hết bảo hành mà nó bị thì chết nhỉ [8D]

Trích đoạn: lebaphuc

Theo em hiểu thì việc chụp gương là nhằm tránh mất gương thui,vì cách tốt nhất phòng tránh trộm cắp là đừng để nó thấy đồ của mình hớ hênh ngay trước mắt nó,nó thấy ngon mà nó chả xơi,chi bằng chụp quách nó lại,hết nhìn thấy thì sẽ đỡ hơn mặc dù bọn trộm nó biết chắc rằng trong 2 cái túi vải ý là 2 cái gương,hehhehe:D:D:D