ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
RE: Hạ giá GALA 2.0!

Bác đừng tiếc, em cũng lấy màu ghi vàng S47, chả biết có phải là cát xa mạc không. Hôm trước em được lựa chọn giữa màu bạc và màu ghi vàng ( tiền như nhau ), sau khi xem xe tại kho, em quyết định lấy màu ghi vàng vì rất hợp với màu nội thất nên trông xe nó có vẻ lạ hơn. Màu bạc của Gala em thấy hơi yếu vì xe dáng nhẹ nhàng, nội thất lại màu sữa, màu xe lại bạc hơi ánh xanh nên trông cứ nhạt nhòa và không hợp lắm. Màu đen thì xấu thật, vậy mà nhiều bác phải thêm 500$ để lấy, thế em mới thấy là tiếc... tiền của mấy bác ấy:D

Em mới được em sales thông báo nếu bây giờ em rút lại tiền là em có lãi 500$ vì đại lý lại tăng giá, vui thật, đặt cọc 50tr, 1 tuần lãi 500$, hơn cả đi buôn cổ phiếu:D

À em còn được đại lý lắp bảo hiểm gương miễn phí, tặng mấy thứ linh tinh như bình cứu hỏa, bọc tay lái, bạt phủ xe, các bác có thể đòi thêm mấy thứ đó.

Bảo hiểm em mua ngay ở đấy của bảo việt hết 6tr gì đó tương đương 1.35% giá mua trên hóa đơn.

Bảo hiểm trách nhiệm dân sự thì có 250K thôi

Trích đoạn: thanhme

Tiếc thật em quyết định hơi chậm, hôm trước mà lấy ngay thì có mầu bạc và rẻ được 200 nhưng đã hết mầu rồi thì phải đành vậy. mầu xanh vỏ dưa thì vợ cả em rất ghét còn mầu đen em nghĩ Gala sẽ k hợp vì ngoại thất của xe có thiên hướng thể thao nên đi những mầu sáng và rực rỡ. Còn mỗi mầu cát sa mạc thì nghe sale nói là như mầu của Grandis, em nhìn thì cũng tạm ổn. còn mầu nòng súng thì phải thêm 500 nữa mới có ( chát quá mà cũng k hơn gì) Mit ít mầu quá. em vẫn tiếc cái mầu bạc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/12/05
354
4.967
93
51

@ tdth: cảm nhận màu sắc mỗi người một khác mà bác. Ví dụ có người cho rằng màu vàng cát nhợt nhạt thì sao.
Em thì thích nhất là màu xanh tím (đã tuyệt chủng khoảng hơn 1 năm nay), còn trong đợt này thì là màu bạc vì: sạch, ít trầy xước, mát; tuy nhiên vì lý do khác em lại lấy màu đen (tất nhiên là mất tiền) :(.

@ alls: Đăng ký thì em khoán hết cho sales làm trọn gói (các bác chỉ bấm enter 2 lần để lấy biển) nằm trong khoảng 20-22 triệu (tùy độ chén của tứng chú). Vậy mà cứ thẳng thừng mà làm là ~29 triệu.

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

To: các bác chuẩn bị lấy gala

Chú ý! chú ý!!!

Mong các bác phải hết sức cẩn thận với em ắc quy của gala, rất dễ mắc bệnh

Thứ nhất là các bác hỏi rõ điều kiện và thời gian bảo hành của ắc quy

Vì xe em chạy được 5K km và khoảng 5 tháng, đột nhiên em ắc quy lăn quay ra chết (mặc dù đi bảo dưỡng rất đúng lịch), sau khi đại lý bán xe xem xét giấy tờ thì có phán là "bảo hành ắc quy đến 6k km và 4 tháng-theo chế độ cái nào đến trước thì hết hiệu lực) như vậy là em hết thời hạn bảo hành, em cũng hơi nghi nghi

Thứ 2 là các bác xem kỹ kẻo nhầm với cái ắc quy của em

Số là rất cay cú vì xe còn mới mà đã hỏng ắc quy, em gọi thay luôn ắc quy mới và ...cho đại lý cái ắc quy của em (mới bị hỏng có 1 ngăn trong 5 hay 6 ngăn gì đó, và cũng còn rất mới)

Về đến nhà mới sực nhớ ra là mình sơ xuất quá, không phải mình tiếc cái ắc quy hỏng mà chỉ sợ đại lý sửa lại ắc quy rồi nhét vào 1 cái xe .....bác nào vô tình gặp phải thì em ân hận quá.

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

không phải ắc qui kém dễ mắc bệnh đâu mà là do xe lắp từ 2005, ắc qui đã đổ nước dùng rôi thì sau 2 năm không sử dụng nó tèo thôi.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

không phải ắc qui kém dễ mắc bệnh đâu mà là do xe lắp từ 2005, ắc qui đã đổ nước dùng rôi thì sau 2 năm không sử dụng nó tèo thôi.

Bác nói đúng, vì nó dùng bình ắc qui nước và để trong kho 2 năm vì thế hư là cái chắc rùi. Em là thằng đầu tiên múc em Gala 2.0 (tháng 9/20050, vẫn châm nước thường xuyên nên nó còn sống sót đến bây giờ:D

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Nếu ắc-qui nước theo xe bị hỏng thì mình thay bằng ắc-qui khô có được kô các bác?

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: minhhieu
...
Một cái lợi của camera lùi là khi đi trời mưa cửa kính và gương nhòe nhoẹt hết cả, ta bật camera lên thì nhìn mọi vật nét như sony cảm giác cực tiện nghi.
...
Bác MinhHieu ơi, bác tả về camera lùi nghe rất phê. Bác ở mạn nào ở Hà Nội, có thể cho tôi tham quan cái camera lùi của xe bác được không? Sẽ có hậu tạ

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Xe bảo hành 3 năm mà ắc quy bảo hành có 4 tháng à các bác?

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

Em ở HN ngay gần chỗ bác, đường Láng Hạ.

Rất sẵn lòng chia sẻ để bác tham khảo. Bác gọi cho em ngoài giờ hành chính nhé (từ 5h30 đến 7h chiều các ngày hoặc thứ 7-CN)
Số phone của em: 0929292929

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

Về vấn đề ắc quy thì trên manual nó ghi là không bảo hành:mad:
Tuy nhiên tùy từng đại lý sẽ do quan hệ (hoặc do chính sách riêng chăng) vẫn bảo hành 1 thời gian nhất định sau khi giao xe, cho nên các bác nên hỏi cẩn thận khi nhận xe.

Xe em giờ đã thay ắc quy khô rồi nên cũng an tâm hơn.