Hạng B2
30/10/06
134
0
16
RE: Hạ giá GALA 2.0!

Kinh nghiệm của xe Jolie nhà em thôi nhé. Em lắp cái che mưa rồi mở hé cửa là ok. Nếu thấy nóng thì bật máy lạnh số 1 :)
Tiện thể, trời mưa bác sài luôn cái Clear View đi, đã lắm. Đi trời mưa mà ko cần sài gạt nước :)

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Trích đoạn: nvt2106

Các bác cho em hỏi kinh nghiệm một cái:

Vốn là hôm trời mưa ý, em bật máy lạnh, các cửa kính bị đóng sương mù kô thể nhìn thấy gì nữa, các bác chỉ giúp em có cách gì giải quyết không ạ? Em cũng đã thử chuyển quạt gió thổi vào kính, mà cũng chỉ đỡ chút ít, tắt điều hoà đi thì chắc là okie, nhưng mùa này mà tắt điều hoà thì ... tèo các các nhỉ:D

Bác thử bật sưởi kính chưa?

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

@frankier: Clear View là cái gì hả bác? Ra đại lý có không ạ?

@thunder: em bật sưởi kính như chỉ dẫn trong sách, là bật điều hòa ở mức nóng nhất, vặn chế độ sưởi kính, rồi cho quạt ở mức 4.... ak ak.... mồ hôi chảy ra như tắm luôn :D

Hạng B2
30/10/06
134
0
16

Bác tham khảo ở đây nhé http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=459452&mpage=2

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

Hồi đầu em cũng bị như vậy, cứ 1 tay cầm vô lăng và 1 tay cầm...cái khăn lau lia lịa.
Giải pháp là bác bật quạt chế độ lạnh rồi chuyển công tắc cho hướng gió vào kính thế là OK ngay.

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Bác nào cao hơn 1.75 không nên lấy xe Gala, tại sao? bác ngồi thử ghế lái biết ngay, gần chạm đầu vào trần xe.

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

Em vừa mua Gala tại Sadaco - Nguyễn Văn Trổi, và chạy thử quãng đường 400km, thực sự mà nói E HOÀN TOÀN HÀI LÒNG về em nó mặc dù trước đây mình sử dụng Mer C200. Chỉ một chút lăn tăn nhỏ là cốp (hộc đựng giấy tờ) của nó không khoá được nên không thích. DVD Kenwood theo xe kén đĩa khủng khiếp, chỉ sử được khoảng 50% trong số 8 đĩa mới mua và hình như chỉ có 2 loa đằng sau thôi thì phải.
Vài ý kiến cho các anh em đang muốn quyết định.
Đánh giá chung 9.5/10

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: dungthao

Em vừa mua Gala tại Sadaco - Nguyễn Văn Trổi, và chạy thử quãng đường 400km, thực sự mà nói E HOÀN TOÀN HÀI LÒNG về em nó mặc dù trước đây mình sử dụng Mer C200. Chỉ một chút lăn tăn nhỏ là cốp (hộc đựng giấy tờ) của nó không khoá được nên không thích. DVD Kenwood theo xe kén đĩa khủng khiếp, chỉ sử được khoảng 50% trong số 8 đĩa mới mua và hình như chỉ có 2 loa đằng sau thôi thì phải.
Vài ý kiến cho các anh em đang muốn quyết định.
Đánh giá chung 9.5/10

Đúng là DVD theo xe kén đĩa . Bác chỉnh cân bằng 2 loa trước / 2 loa sau như sau:
- Nhấn vào nút Volume ( núm bên trái) nhiều lần cho đến khi hiện dòng chữ "BALANCE : x ", nhấn thêm một phát nữa sẽ có dòng chữ " F x " hoặc " R x" . Ngay sau đó Bác xoay Volume sau cho có chữ " F x " với x là 1, 2, 3...mà Bác cảm thấy vừa là được :). ( F: front, R: rear, x: số)
Hai mâm trước xe Bác có chì cân bằng không Bác ?

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác nvt: em thấy có một số giải pháp cho vụ đi mưa bị hơi nước làm mờ kiếng:
- Bật sưởi kính
- Để điều hòa lấy gió ngoài
- Hé kính (phải có viền che mưa, nếu không có...ướt ráng chịu)
Xài Clear View em không có ý kiến vì kính mờ là do hơi nước đọng mặt trong, có bác nào thử bôi CV vào cả hai mặt kính cho bà con biết cảm tưởng với?

Tập Lái
12/12/06
20
1
3

Em để ý khi để xe lâu không chạy (vd. qua đêm), khi khởi hành chạy được khoảng 100 m thì có tiếng lục cục ở hệ thống thắng. Sau đó thì hết và mọi thứ đều ok. Nhờ các bác có kinh nghiệm giải thích hiện tượng này hộ.