Hạng B2
23/7/12
244
305
63
Chạy trên cao tốc bọn Hoa Mai qua mắt rất nguy hiểm. Luôn cúp luôn đầu xe ! Cao tốc, chúng cũng chạy như cướp vậy . Lạ kg thấy csgt giữ làm luật ???

• Like
Reactions: AlexAngeli
Hạng D
13/8/14
2.547
29.031
113
Đi Samco đó bác, chạy an toàn hơn Hoa Mai.
Mà theo em biết thì Hoa Mai có giấy phép lữ hành (một cách né hay hơn TB)
Samco Kumho thì hình như chỉ có xe lớn 45 chỗ, không có xe nhỏ 16 chỗ như Hoa Mai.

Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
Thưa các bác ! việc các xe tốc hành phóng nhanh, vượt ẩu, tranh giành hành khách thì nhiều người cũng đã chứng kiến và lên án thái độ bất chấp luật GT và coi thường tính mạng hành khách và những người tham gia giao thông của những tài xế này. Nay tôi xin bổ sung thêm hình ảnh người thực việc thực để các bác cùng tham khảo. Tôi chạy xe trên QL 51 hướng VT - Bà rịa, khi qua cầu Cỏ may bên phải đường có biển thông báo " đoạn đường nguy hiểm ... " rất lớn :
View attachment 122727
Xe tôi chạy ở làn ngoài tốc độ xe là 70 km/h ( được phép 80km/h ), thời tiết chuẩn bị đổ mưa, chỉ một chút thôi thấy 2 xe của Hoa mai đang đua nhau trên làn chỉ cho phép 70km/h. Mời các bác xem phim :
Ở tốc độ của 2 xe này ( phải nói là tẹt ga vì thấy khói đen xả ra ) khi gặp chướng ngại vật bất ngờ ta lại nghe câu quen thuộc " ...tai nạn xảy ra do xe mất lái hay mất thắng gì đó .." tốt nhất là nên nhắc nhở mọi người hãy tránh xa các hãng Hoa mai này ra.
Tẩy chai hãng xe này đi các bác! Đâu coi tính mạng hành khách ra gì đâu!

Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Em đề nghị Cục hàng không Việt Nam cập nhật thêm hãng Hoa Mai Airline :3dup:

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Em mà gặp bọn này đu đich đá đen bóp kèn làm đủ tròn để vượt là phải quan sát xem an toàn thì xi nhan phải cho bọn nó qua cho lành các Bác ạ.

Hạng B1
29/12/09
99
43
28
Em mà gặp bọn này đu đich đá đen bóp kèn làm đủ tròn để vượt là phải quan sát xem an toàn thì xi nhan phải cho bọn nó qua cho lành các Bác ạ.
Trên Ql.51 gặp HM lên từ phía sau là em không bao giờ em nhường ...nó xin nhan 3,4 cái mà không thấy nhường là nó chuyển qua lane bên phải vượt lên liền...bởi vậy nhiều lúc mình vào lane phải để nhường đường cho nó còn dễ va chạm hơn...Chỉ chú ý là đừng chạy song song với nó...mấy tài này cứng nên tạt đầu rất gắt...Mà HM,TP gì củng bị bắn tốc độ hết ...em thấy mấy ảnh bị ăn bb hoài...